Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Có phải lỗi BIOS?

Like
    5

Có phải lỗi BIOS?

Máy của mình hôm nay bật lên thì đang chạy bỗng tự nhiên tắt, xuất hiện dòng thông báo ngoài Dos là BIOS Auto Recovering, sau đó mất luôn, máy vẫn chạy nhưng không lên màn hình, tắt khởi động lại vẫn như thế, tối hù.
    Mình tháo Ram ra, máy kêu bip bip ngắn liên tục, lắp Ram vào thì hết nhưng màn hình vẫn tối hù.
    Không biết có bị lỗi BIOS không, chưa gặp trường hợp này bao giờ, mọi người ai đã gặp và biết trường hợp này xin giúp đỡ, mình xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin đc góp ý về câu hỏi của bạn như sau:
    Bạn thử với thanh Ram khác xem có đc không, nếu không được thì thông báo trên cho biết BIOS của bạn có vấn đề rồi đó, bạn nên mang máy qua trung tâm để KTV họ kiểm tra hay nạp lại BIOS xem khắc phục đc không nha.
    Chúc bạn may mắn.

Like
    0
    minh nghi do độ phân giải của màn hình ko phù hợp. ban khởi động rồi ấn f8 lien tuc khi nao len bảng màn hình thì chọn dòng vga.... gì đó mình không nhớ rõ rồi enter,chúc ban may mắn

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Anh Ghét Em View Post
    minh nghi do độ phân giải của màn hình ko phù hợp. ban khởi động rồi ấn f8 lien tuc khi nao len bảng màn hình thì chọn dòng vga.... gì đó mình không nhớ rõ rồi enter,chúc ban may mắn
    Hì, mình đang dùng bình thường cả hơn 1 năm nay rồi, có bị sao đâu, mà lại là do độ phân giải màn hình không phù hợp, với lại lúc mở máy không kêu bip, cũng không hiện gì lên thì thấy gì mà F8, bạn cứ đùa, dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý.

Like
    0
    Có lẽ thử tháo pin Cmos ra xem sao. Tháo ra để khoảng 1 tiếng, lắp lại. Hoặc thay cục pin khác cho chắc ăn. Lắp xong bật máy lên chắc nó sẽ đòi setup lại cho Bios. Setup xong rồi chạy vào win xem sao.

Like
    2
    bạn thử clear cmos xem. chỉ cần chuyển jump clear cmos ở trên main, sau đó bật máy tính 1 lần(máy không khởi động-như vậy đã clear cmos rồi) rồi chuyển jump về như cũ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết