Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Tệ thật ! cách ghost lại win 7?

Cho em hỏi máy em khi bỏ đĩa boot vào ? chon ghost bình thường nhưng trong khi load nó báo mấy file lỗi không load được? Và sau đó thì đứng? Cho em hỏi như thế máy có bị sao không? hay tại đĩa boot? mà đia này hom trước vẫn bình thường?
    Quote Quote

Like
    0
    Trong win 7 có cơ chế tạo file ghost cơ mà ? Sao không dùng nó mà lại dùng đĩa boot vậy ?

Like
    0
    Cơ chế tạo file ghost nào hả bạn chỉ mình với ? Thật sự dùng cd boot hay hơn chứ, còn có các disk clone tool cải thiện hdd ... ngoài ra norton ghost cũng okie nữa ...

Like
    0

Hạnh phúc

Chào bạn, Đăng Khoa xin được giúp bạn như sau:
    Trước tiên các bạn download phần mềm OneKey 3.6 về: http://download.easyvn.net/get-link....Fadf.ly%2F9U9o
    (Ấn SKIP AD ở góc trên cùng bên phải để download)

-Để Backup win7 (Tạo bản ghost) bạn chạy phần mềm OneKey 3.6 và làm theo các bước sau:
    +B1: Chọn Backup
    +B2: Chọn đường dẫn đến nơi lưu bản ghost
    +B3: Chọn phân vùng cần Backup ( là phân vùng cài hdh win 7 đó )
    +B4: Ấn Yes -->OK cho máy khởi động lại rùi quá trình Backup diễn ra tự động, khi hoàn tất quá trình thì máy sẽ tự restat.
    ( Trước khi làm Bước 4 bạn có thể vào phần ADVANCE để tùy chọn chế độ nén bản ghost - mặc định là chế độ Fast)

-Để Restore (Bung file ghost) bạn chạy phần mềm OneKey 3.6 và làm theo các bước sau:
    +B1: Chọn Restore
    +B2: Chọn đường dẫn đến file ghost (trong HDD hoặc trong CD/DVD đều được)
    +B3: Chọn phân vùng mà bạn định bung bản ghost lên đó (Chính là phân vùng để cài WIN) (Nhớ chọn cho đúng vào nhé, chọn sai mà mất dữ liệu mình ko chịu trách nhiệm đâu )
    +B4: Ấn YES-->OK để máy khởi động lại và quá trình bung ghost diễn ra tự động cho đến lúc hoàn tất thì máy sẽ tự động restart.
    Chúc bạn thành công

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Trước tiên các bạn download phần mềm OneKey 3.6 về :
    http://download.easyvn.net/get-link....Fadf.ly%2F9U9o
    (Ấn SKIP AD ở góc trên cùng bên phải để download)

-Để Backup win7 (Tạo bản ghost) bạn chạy phần mềm OneKey 3.6 và làm theo các bước sau:
    +B1: Chọn Backup
    +B2: Chọn đường dẫn đến nơi lưu bản ghost
    +B3: Chọn phân vùng cần Backup ( là phân vùng cài hdh win 7 đó )
    +B4: Ấn Yes -->OK cho máy khởi động lại rùi quá trình Backup diễn ra tự động, khi hoàn tất quá trình thì máy sẽ tự restat.
    ( Trước khi làm Bước 4 bạn có thể vào phần ADVANCE để tùy chọn chế độ nén bản ghost - mặc định là chế độ Fast)

-Để Restore (Bung file ghost) bạn chạy phần mềm OneKey 3.6 và làm theo các bước sau:
    +B1: Chọn Restore
    +B2: Chọn đường dẫn đến file ghost (trong HDD hoặc trong CD/DVD đều được)
    +B3: Chọn phân vùng mà bạn định bung bản ghost lên đó (Chính là phân vùng để cài WIN) (Nhớ chọn cho đúng vào nhé, chọn sai mà mất dữ liệu mình ko chịu trách nhiệm đâu )
    +B4: Ấn YES-->OK để máy khởi động lại và quá trình bung ghost diễn ra tự động cho đến lúc hoàn tất thì máy sẽ tự động restart.
    Chúc bạn thành công
    Được sửa bởi dangkhoaonline06 lúc 16:14 ngày 08-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Chuột trái vào "Start", chọn dòng "Maintenanca" - "Backup And restore" - Creat A System Image" - (On A Hard Disk) chọn ổ lưu file backup (không phải ổ chứa win) - next - chọn ổ tạo file backup (ổ chứa win) - Start backup. Chờ nó thực hiện xong. vào ổ lưu file backup sẽ thấy nó ở đấy. Khi bung ra thì restart, chon F8. Tiếp theo thì lên mạng Search nhé. Đang bận. Không nói kĩ được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Win 7 tích hợp sẵn cách tạo và bung file backup. cài mấy ái phần mềm khác làm gì cho nặng máy hả "dangkhoa" ?
    Được sửa bởi HOANGTHANH_HANOI lúc 22:08 ngày 08-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết