Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cho hỏi về Modem TP-Link :TD 8817

Nhà mình xài vnpt trọn gói 250/tháng 1.5M , ban đầu có xài modem màu xám , có đèn ADSL và ppp, mỗi khi 1 trong 2 hay cả 2 đều tắt hay nháy là mình biết rớt mạng , nay xài hơn 2 năm , rớt mạng liên lục , mình gọi lên 119 và họ thay cái khác Modem TP-Link :TD 8817 , mình thấy đèn Internet nháy liên tục (đèn ADSL sáng), vậy cho hỏi làm sao để nhìn vào đèn của modem này để biết mạng bị rớt , hổng lẻ khi rớt là đèn Internet tắt hẳn ?
    Xin cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    trả lời câu hỏi của bạn:Modem TPlink 8817 nếu mình ko nhầm thì nó màu trắng.có đèn PWR: thể hiện điện nguồn.USB là kết nối mạng qua cổng USB.Lan thì chắc bạn cũng biết rồi.Quan trọng là 2 cái đèn ADSL và internet(có cái 8817 là đèn ACT).ADSL sáng đứng là có kết nối mạng.đèn internet là đèn xác thực,mỗi khi bạn sử dụng mạng đèn internet nháy nháy tức là cơ sở dữ liệu của nhà cung cấp đã duyệt qua cái acc của bạn,bạn dùng mạng bình thường.Mất đèn internet tức là acc của bạn ko dc xác thực qua cơ sở dữ liệu nữa và bạn buộc phải kiểm tra lại kết nối của mình.có thể là modem treo,hoặc mất cấu hình của bạn trong modem,bạn phải vào trong modem cài đặt lại thông số đó.
    Tiếp đến là đèn adsl.nếu bạn lắp trung đường điện thoại,bạn sẽ có 1 cái spliter(hộp chia tách tín hiệu) chia đường thoại và adsl để tránh bị tình trạng như vnn1269 ngày xưa là dùng cái này nghỉ dùng cái kia.khi đèn adsl nhấp nháy hoặc mất.bạn nên cắm trực tiếp đường dây "chính" vào modem mà ko cắm qua bộ lọc nữa.nếu cắm trực tiếp mà đền adsl sáng đứng => vứt spliter mua cái mới.
    Nếu mạng nhà bạn đi đường riêng ko qua điện thoại.đèn adsl nhấp nháy,bạn nên thử kiểm tra tắt modem bật lại hoặc cấu hình lại xem.còn chết hẳn cái đèn ADSL trong khi nguồn và kết nối Lan vẫn còn =>đứt cáp bên ngoài.gọi đến trung tâm cho người đi kiểm tra cáp.

Like
    0
    mình sử dụng modem TL-LINK thì thấy mạng không liên tục va khi yếu điện thi mất mạng luôn,việc có mạng thì không theo chủ ý của mình??????
    mặc dù đèn ADSL và INTERNET đều sáng chỉ có đèn LAN là không sáng

Like
    0
    Thanks IVIrlazy. Nhưng tên sao nghe khó đọc vậy?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết