Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    0

Thông tin Config Network With Bootrom

Chao cac anh/ chi

Toi dang nghien cuu xdung he thong mang bang bootrom. Dau tien toi dung 3com Virtual lan drive, sau khi cau hiinh xong trewn server dung nhu huong dan cua soft 3com VLD, toi set may client chay khoi dong o che do LAN, tat nhien may con khong co HDD. Nhung cu khoi dong len thi no bao khong tim thay cac file khoi dong, nghia la no khong tu khoi dong bang cach lay du lieu tren server duoc. Cac anh/chi nao biet chi dum em thao tac de thuc hien tren client khong??? con server em config roi, chi toi may client la thua, chua lam duoc.( em thu dung BXP2.5 cung bi tinh trang nay, nghia la config server ok roi, nhung toi khau config cho client thi chiu, vi cha co huong dan nao huong dan config cho client ca)

Hien tai em co trong tay ca 3com VLD, BootNic, LiteNet, va BXP va co ca ****** va ***** cua cac soft nay. Neu bac nao chi chi tiet dum em, de em set ok thi em se hau ta cho cac bac may cai ***** nay.
    Quote Quote

Like
    0
    Người có thể biết để chỉ bạn thì tất nhiên phải có software rồi, vì vậy nếu bạn có lòng thì kiếm cái khác mà hậu tạ.

Đùa chút thôi, ở client chẳng cần config gì nhiều hết, chỉ cần set cho nó boot bằng Network card là xong thôi. Nếu xài network card là Realtek thì nhấn Shift-F10 lúc boot để vào config. Good luck.

Like
    0
    Bac admin co the noi ro hon duoc khong??? em cung da vao CMOS chuyen che do khoi dong sang la LAN roi, card cua em la Realtek 8139C, em cung lam nhu bac, nhung nhan hoai shift-f10 ma cung cha thay co gi xay ra, chi thay bao loi la khong tim thay cac fle he thong, khong tim thay dia he thong hay gi gi do ( giong nhu err luc minh chi khoi dong tu A ma khong bo dia A vao i').

Like
    0
    Bac admin co the noi ro hon duoc khong??? em cung da vao CMOS chuyen che do khoi dong sang la LAN roi, card cua em la Realtek 8139C, em cung lam nhu bac, nhung nhan hoai shift-f10 ma cung cha thay co gi xay ra, chi thay bao loi la khong tim thay cac fle he thong, khong tim thay dia he thong hay gi gi do ( giong nhu err luc minh chi khoi dong tu A ma khong bo dia A vao i').
    Con ve vu qua tang de bay to tam long, minh hien da hoc duoc mot so chieu de ***** soft ma BXP, LiteNet hay....la nhung chung nhan thiet thuc nhat. Neu anh/chi/em giup minh set chay duoc ( chi chay duoc thoi, chu khong can phai chay ngon), em se lanh trach nhiem ***** dum 3 soft, nhu the da duoc chua bac administrator??????

Like
    0
    Soft thì tớ có rồi nên không cần trả ơn. Check lại coi DHCP Server có chạy tốt chưa ? Còn không biết DHCP là gì thì nên đọc lại Manual setup server nhé.

Tớ chỉ có thể gợi ý thôi, bạn nên tự làm, đừng nên trông chờ vào 1 step-by-step guide.

Like
    0
    Nó không tìm thấy file khởi động vì nó không có hệ thống.

Với 3 Com VLD, win98:
    Bạn đã format image bạn tạo ra chưa? Bạn phải chọn boot HDD first (hoặc boot floppy first) trên server, sau đó khởi động máy con bằng HDD (hoặc bằng floppy) vào DOS để format ổ đĩa ảo và cài Windows trên ổ ảo này cùng với các phần mềm ứng dụng. Sau đó chọn lại boot virtual first trên server rồi sử dụng nó bình thường. Nhở là mỗi lần chuyển đổi boot phải shutdow máy con.
    Copy image này sử dụng cho các Client khác.

Chúc bạn thành công!
    Được sửa bởi Ngao_op lúc 08:39 ngày 07-10-2003

Like
    0
    Nếu đúng như Ngao_op nói thì tôi thật sự không hiểu bạn ptq_2k3 nói setup xong là xong cái gì nữa Image chưa có mà cũng nói xong thì nên đọc kỹ lại Manual đi.

Like
    0
    hihihihi, to check lai rui, hoa ra khong phai nhu Ngao_op noi dau, do cai rom cua to khong ho tro PXE ma minh khong biet, hom qua mua con moi ve chip vo, chay ok rui, hehehehehe thks cac pak nhieu. A, ma cac bac co biet gi ve BXP khong??/ bac nao co ban BXP sahre cho em nghien kiu voi

Like
    0

Ngạc nhiên

Hien tai em co trong tay ca 3com VLD, BootNic, LiteNet, va BXP va co ca ****** va ***** cua cac soft nay. Neu bac nao chi chi tiet dum em, de em set ok thi em se hau ta cho cac bac may cai ***** nay.

A, ma cac bac co biet gi ve BXP khong??/ bac nao co ban BXP sahre cho em nghien kiu voi

Trời! Xin lỗi chịu không nỗi.
    Được sửa bởi nganld lúc 07:21 ngày 09-10-2003

Like
    0

Giận dữ !

lam gi ma du vay??? nguoi go thieu con so thoi, tui co day du het , ke ca crk do, chi co dieu khong o ban BXP 25 thoi, moi co BXP2 thoi, nen moi dinh xin BXP 25 nhung go thieu, xiiiiiiiiiiiiii, vay thi thui, coc can, tu tui mo cung duoc, cha can ai chi nua. dinh share cho anh em crk choi, gio gian wa roi, khong share nua

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết