Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Laptop bị hư chíp

Like
    0

Tệ thật ! Laptop bị hư chíp

Mình có 1 em dell dòng Inspiron 1420, lúc trước máy mình không shut down được nên mình bực quá tháo luôn pin của em ấy (vì k rành máy tính) thế là em bị tổn thương, em giận, em tắt luôn không chịu lên nữa (khởi động k đc, đèn k sáng). Đem ra cho mấy chú Icare, máy chú kiểm tra xong phán em ấy bị hư con chip cầu bắc bảo mình thay chip mới (giá $80) nhưng không đảm bảo máy sẽ dùng trong bao lâu vì con chip này k phải chip của Dell (ở I-care k có phụ kiện) hoặc thay menu (giá $200), thay menu đảm bảo hơn.
    Hix, giờ mình muốn đi sửa con Dell của em nhưng k biết chỗ nào uy tín, chất lượng (mình sợ mấy dụ luột đồ lắm) và giá cả phải chăng (đừng chặt chém). Pro nào biết chỉ mình với.
    À, máy mình bị hư khoảng 4 tháng rồi
    Quote Quote

Like
    5
    Tháo pin ra cắm adapter xem có lên ko bạn hiền

Like
    0
    k bạn ơi, mình đã thử rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nickkudo View Post
    Mình có 1 em dell dòng Inspiron 1420, lúc trước máy mình không shut down được nên mình bực quá tháo luôn pin của em ấy (vì k rành máy tính) thế là em bị tổn thương, em giận, em tắt luôn không chịu lên nữa (khởi động k đc, đèn k sáng). Đem ra cho mấy chú Icare, máy chú kiểm tra xong phán em ấy bị hư con chip cầu bắc bảo mình thay chip mới (giá $80) nhưng không đảm bảo máy sẽ dùng trong bao lâu vì con chip này k phải chip của Dell (ở I-care k có phụ kiện) hoặc thay menu (giá $200), thay menu đảm bảo hơn.
    Hix, giờ mình muốn đi sửa con Dell của em nhưng k biết chỗ nào uy tín, chất lượng (mình sợ mấy dụ luột đồ lắm) và giá cả phải chăng (đừng chặt chém). Pro nào biết chỉ mình với.
    À, máy mình bị hư khoảng 4 tháng rồi
    chào bạn !
    dòng dell 1420 của bạn sài chíp intel 965GM ( chíp bắc ) 82801HBM ( chip nam ) . nếu như bạn nói thực sự như bên Icare nói thì ko hợp lý do chip bắc của intel là sài chung ngoài thị trường bán đầy đủ , có thể các hãng khác nhau nhưng vẫn dùng chung chip của intel ( ngoại trừ một số model của một số hãng dùng chíp của ati hay của amd ) . nếu thự sự chip này hư ít gây ra trường hợ mất nguồn mà chủ yếu là liên quan đến hình ảnh thôi . con nếu chip này hư thay chạy thì chất lượng cũng ko đến nỗi , chỉ có một số bệnh liên quan đến vga rời của NVIDIA là kém ổn định hơn thôi bạn .
    thế nhé bạn có gì cần hỗ trợ thì pm hay alo mình

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết