Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Tạo PROM>32bit bằng Circuit Maker?

Circuit Maker chỉ có một con PROM 32bit, làm sao tạo con PROM lớn hơn như 16K chẳng hạn. Nếu chỉ tạo hay expand con mới hoàn toàn thì rất mất thời gian.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình nghĩ trong CM không chế từ con 32b được đâu. Mà khó tìm ra chương trình nào có hỗ trợ ROM dung lượng lớn như vậy, ngay cả Orcad, Workbench cũng không có đâu.Chỉ có cách tạo mới thôi. Bạn cứ thiết kế thử với dung lượng nhỏ đi rồi test dung lượng lớn bằng test board. Cho mình hỏi 1 câu nhé, bạn học Bách Khoa phải không? Mạch của bạn dùng ROM để làm gì vậy?

Like
    0
    MÌnh dùng prom để lập trình đồng hồ báo tiết.Các thời điểm vào học và ra chơi xen kẽ nhau. Phải dùng prom để định chính xác giờ cần để phát tín hiệu(có 20 mấy thời điểm cần thiết). 4 địa chỉ cho phần đơn vị của phút,3 địa chỉ cho phần hàng chục của phút,rồi giờ... Rút gọn lắm cũng cần con 1K->phải nối 32 con 32bit. Orcad có con lớn hơn chứ? Để đem về xài thử.

Like
    0
    Orcad ko có PROM đâu. Nếu muốn thì phải tạo ra thôi. Nhưng hơi mệt đó. Còn nếu tạo ra để làm mạch in thì no problem.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết