Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ máy tính không truy câp được vào modem!

em dùng modem comtrend của FPT, e vừa mới vào đó phá phách tắt tất cả các dịch vụ trong mạng LAN đi (telnet, http,...) thế là máy ko truy cập (bằng browser) được vào địa chị 192.168.1.1 của modem nữa, trong khi đó ping đến modem vẫn có reply. ai có cách gì chỉ cho em vào modem lại cái ko? (ngoại trừ trường hợp restart modem thủ công vì ko có mật khẩu của nhà mạng để vào mạng)
    Quote Quote

Like
    31
    vậy khi vào 192.168.1.1 nó ra cái gì ?

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Quote Được gửi bởi thanhtamntp View Post
    vậy khi vào 192.168.1.1 nó ra cái gì ?
    Problem loading page bạn à. lí do là do tớ tắt chức năng http ở trong LAN đó

Like
    5
    Nói thật sao mọi người cứ muốn làm phức tạp vấn đề thế nhỉ. Tại sao thay vì ra hàng net vào ddth để đặt câu hỏi bạn ko reset modem rồi gọi điện cho bên FPT để yêu cầu họ hướng dẫn cấu hình và cung cấp acc, pass nhỉ.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi emperor666 View Post
    Nói thật sao mọi người cứ muốn làm phức tạp vấn đề thế nhỉ. Tại sao thay vì ra hàng net vào ddth để đặt câu hỏi bạn ko reset modem rồi gọi điện cho bên FPT để yêu cầu họ hướng dẫn cấu hình và cung cấp acc, pass nhỉ.
    Oh.
    thứ nhất: ko phải ra quán net vì vẫn vào mạng bình thường, các chức năng trong WAN ko bị tắt
    Thứ 2: Vì tớ ko phải là chủ của mạng nên ko thể yêu cầu FPT cung cấp pass được(nếu đã có pass thì đã ko phải lên diễn đàn hỏi cho mất công),reset lại modem coi như tịt luôn
    Cái tớ cần là cách vào lại modem để lúc nào có gì trục trặc thì ko cần đến thằng FPT và để cấu hình lại nó cho tiện nhu cầu sử dụng của mình.

Like
    5
    bạn cứ nói đùa, cần gì phải là chủ hợp đồng chỉ cần bạn có thể sờ vào cái modem để reset và cung cấp số đt bàn của cái hợp đồng là bên fpt sẽ đọc pass cho bạn . Còn nếu bạn dùng ké của 1 nhà nào đó và chót nghịch thì sang bảo với người ta 1 câu.

Like
    0

Giận dữ !

á á á á, ko có pro nào vào chỉ giúp à.
    Dùng mạng của xóm trọ, mịa cái thằng chủ nhà,đã tham lại còn thâm, đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm,cái mạng cùi bắp băng thông có 5120 kbps mà nó dùng cho 30 máy. đến giờ này vẫn lag tung ass. SV khổ thế đấy các bạn ợ.

Like
    0
    mấy thằng SV ở cùng dãy trọ thì tự mắc lấy đi.cần j phải ăn nhờ ở đậu ở đâu cả.
    thử cài lại modem thử coi

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi baoquocmt159 View Post
    mấy thằng SV ở cùng dãy trọ thì tự mắc lấy đi.cần j phải ăn nhờ ở đậu ở đâu cả.
    thử cài lại modem thử coi
    . Nghĩ dễ qua mặt thằng chủ xóm lắm hả, đá thúng đụng nia chứ ko đơn giản đâu, đã mắc được thì tớ mắc luôn cáp quang rùi, giá có 800k 1 tháng mà dùng tẹt ga

Like
    168
    Vẫn vào Net bình thường, không phải của mình, của người khác mà muốn truy cập Modem của người ta để làm gì ? Nghi quá.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết