Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! EXcel - làm sao để chèn hình

Mấy bác ơi cho em hỏi 1 vấn đề

Em dang tìm việc làm. Em down trên mạng bảng C.V của công ty....Nhưng hình như công ty nó đánh đố các ứng cử viên hay sao đó(hình như nó cài pass)....Mà ở ô chèn hình ảnh....em chèn hình ảnh vào đây bằng cách ínert picture....nhưng các nút form file, art file nó bị ẩn hết, làm em không thể nào chọn được

Rồi em không thể chọn chữ in đậm hay bình thường nữa

Các bác cao thủ ở đây cứu em với ah

Like
    9
    Bạn xài Office nào (phiên bản)? Đừng có xài quá sang mà hổng biết chi nha!

Like
    0
    Cài pass hay không mở file lên sửa là biết liền mà bạn, sao "hình như" được? Bạn share file lên coi thử

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi zip.vn View Post
    Cài pass hay không mở file lên sửa là biết liền mà bạn, sao "hình như" được? Bạn share file lên coi thử
    Form tạo bằng ofice 2007 có thể dấu field, cho phép hay không việc nhập số liệu theo dạng nào đó.

Form nghỉ phép bên mình tạo bằng word 2007, field số ID của nhân viên gõ chữ vô nó không hiện gì lên hết, gõ số thì cho. Field ngày muốn nghỉ phép chỉ chấp nhận data dạng date.

Nếu ý chủ thread muốn nói tình trạng giống như vậy, bạn có thể vô hiệu nó bằng cách disable phần field - protection (mỗi bản office nó nằm một chỗ khác nhau, search trong help là ra liền).

Like
    0

Hầu hết các nút trên thanh công cụ phục vụ cho việc chỉnh sửa, đưa hình ảnh, sua font chu vào đều bị chìm nghỉm hết như vậy

P/S: Em dùng Office 2003 ah

Like
    168
    Tôi chưa bao giờ thấy điền đơn ONLINE ..... mà dùng Excel. Thường người ta dùng PDF. Riêng chuyện này có lẽ họ không muốn bạn chỉnh sửa gì hết mà chỉ điền thôi nên "cấm" hết và lỡ tay cấm luôn cả chuyện insert hình. Sao bạn không hỏi họ cho chắc ăn. Hay là họ muốn bạn in ra, dán hình gửi cho họ ???

Like
    9
    Quote Được gửi bởi lamngan View Post

Hầu hết các nút trên thanh công cụ phục vụ cho việc chỉnh sửa, đưa hình ảnh, sua font chu vào đều bị chìm nghỉm hết như vậy

P/S: Em dùng Office 2003 ah
    Nhìn vào hình thì thấy file này được thiết lập thuộc tính ReadOnly. Bỏ thuộc tính này là xong

Like
    20
    Coi hình của bạn thì cái form đó đang ở dạng READ ONLY (Coi trên cái menu bar xanh trên cùng).

Một là bạn đang ở mode READ ONLY
    Hai là cái form Exel đó được cố ý protect bởi chủ nhân.

1. In cái form đó ra và ghi tin tức cần thiết vào.

2. Phá protection của cái form đó và dùng Exel điền form rồi insert hình ành vào đó. Chuyện này có 2 cái kết quả đối ngược nhau:
    A. Họ mướn bạn liền vì bạn có khả năng.
    B. Họ vụt vô thùng rác vì cho rằng bạn phá hoại.

Like
    84
    Những người làm việc liên quan đến kế toán tài chình hầu hết đều thích dùng Excel, ngay cả cho những công việc đáng lẽ dùng Word vừa dễ vừa nhanh hơn. Lý do Excel là spreadsheet, công cụ không thể thiếu của ngành tài chính, cũng như cái bảng vẽ của kỹ sư vậy.

Tuy nhiên, dùng Excel để thiết kế văn bản thì cơ quan này phải nói là loại lập dị đứng hàng thứ nhất rồi. Đơn xin việc thường người ta dùng rich text (rtf), và các chỗ điền vào là control fields.

Tôi nghĩ người thiết kế cái đơn này chủ ý muốn người dùng phải in ra và điền bằng tay. Vì vậy mà nó không cho thay đổi.

@lamngan: bạn có chắc cơ quan trên muốn bạn điền vào đơn trên file và upload lại cho họ?

Bàn về nguyên tắc làm đơn, chúng ta vẫn không thể phủ định khả năng cơ quan trên có phần mềm chuyên đọc spreadsheet và truy cập vào CSDL.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi megaownage View Post

@lamngan: bạn có chắc cơ quan trên muốn bạn điền vào đơn trên file và upload lại cho họ?

Bàn về nguyên tắc làm đơn, chúng ta vẫn không thể phủ định khả năng cơ quan trên có phần mềm chuyên đọc spreadsheet và truy cập vào CSDL.
    Bạn ui, chính xác là họ bắt các ứng viên down cái C.V đó về, điền và gửi qua email cho họ. Ngày mai là hết hạn nộp rồi....Mà mấy ngày qua Google search hoài mà ko ra

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Coi hình của bạn thì cái form đó đang ở dạng READ ONLY (Coi trên cái menu bar xanh trên cùng).

Một là bạn đang ở mode READ ONLY
    Hai là cái form Exel đó được cố ý protect bởi chủ nhân.

1. In cái form đó ra và ghi tin tức cần thiết vào.

2. Phá protection của cái form đó và dùng Exel điền form rồi insert hình ành vào đó. Chuyện này có 2 cái kết quả đối ngược nhau:
    A. Họ mướn bạn liền vì bạn có khả năng.
    B. Họ vụt vô thùng rác vì cho rằng bạn phá hoại.
    Pha Protection như thế nào vậy bạn...chỉ mình với
    Được sửa bởi lamngan lúc 11:22 ngày 09-03-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết