Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Ngạc nhiên FPT ăn cướp tiền cước điện thoại cố định.

Có bác nào đang bị như em không?
    Chuyện thế này, hồi tháng trước trong cái bill Internetl ADSL của em có thêm 20,000 tiền điện thoại cố định.

Em hỏi bọn FPT đi thu tiền là tại sao lại có vụ đó vì tui chưa bao giờ đăng ký sài điện thoại FPT mà thì nó bảo trong line ADSL đã có luôn 1 số điện thoại rồi, hồi xưa tặng bây giờ không tặng nữa, anh không dùng thì phải lên trụ sở FPT Telecom để hủy dịch vụ điện thoại cố định.

Pótay luôn, lương mỗi ngày đi làm bi giờ vài trăm ngàn/ngày lại phải nghỉ để đi làm cái chuyện ruồi bu này sao? Mà không đi thì mỗi năm tự nhiên bị chúng nó thiến cho 240k/năm.

Chẳng biết bọn báo đài rồi hội tiêu dùng đâu rồi nữa.
    Quote Quote

Like
    0
    Đành chịu thông bạn ơi vì bạn chưa hủy hồng đồng điện thoại mà.

Like
    0
    chắc dalats.com là dân FPT thì phải.

Có ai ký hợp đồng điện thoại với FPT đâu mà hủy? Khi lắp ADSL, FPT đưa cho cái hợp đồng dày cui, chi chít chữ, có một điều khoản nhỏ xiú bảo là tặng line điện thoại cố định. Nếu không sài thì cũng không sao.

Ngay lúc đó nếu mình không chịu điều khoản nào thì chắc chắn phải chọn nhà cung cấp khác vì đấy là mẫu hợp đồng chung của FPT áp buộc mọi người phải theo chứ không ký riêng. Thế đấy, cài cắm điều khoản và lừa đảo sâu xa từ những điều khoản nhỏ xíu trong hợp đồng. Đã vậy lại còn già mồm lên đây bao biện.

Like
    0
    Đúng là ăn cướp. Hết tăng giá rồi lại thu thêm tiền đt nữa.

Like
    0
    chuyển qua VNPT xài cho lành. hồi trước xài FPT mà cạch rồi.

tốc độ 5Mbps mà download quốc tế ban ngày có 80Kbps, ban đêm dc 200Kbps.

đợt đứt cáp kêu nó xuống dợi 1 tuần ko thấy đâu. đi đăng ký VNPT 2 ngày sau có net xài. đi cắt HD với FPT thì chiều hôm sau nv mới xuống trong khi đã cắt HD rồi.
    card WWAN 3G dell 5530, 5540, 5550, un2400

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết