Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53
    Like
    1
    thời buổi này mà ngoại ngữ kém thì trai hay gái đều chết cả, nên mình nghĩ trai hay gái đều cần phải học cả.

Like
    1

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi Tôi iu VN View Post
    Quan trọng là thi có đậu không? Đậu rồi thì mới nên hỏi câu hỏi "dư thừa" này.

Thời này, con nào chả phải học ít nhất một ngoại ngữ. Bạn không thấy trong các forum ngoại ngữ, mà cả ngay cái box này, khối con không trai lẫn con trai đang mửa mặt ra học ngoại ngữ đó sao; như vậy thì bạn có thể hiểu tầm quan trọng của ngoại ngữ rồi.

Bạn học ngoại ngữ, ra có thể đi dạy; nếu lại là tiếng Anh, đi dạy thêm ngoài dạy chính cũng kiếm bộn tiền rồi. Dạy ĐH, PT, ... To tát hơn thì làm nghiên cứu ngôn ngữ.

Không thích dạy thì đi phiên dịch. Có cơ thì xin vào làm trong bộ Ngoại giao, rồi học hành thêm mấy cái lý luận, quản lý linh tinh, cơ hội thăng tiến, được tháp tùng các bác đi nước ngoài, được biết đây biết đó. Có nhiều người học cái chả dính dáng gì đến ngoại ngữ hay ngoại giao vậy mà vẫn làm ở Sứ quán VN ở các nước do có cơ.

Không thích phiên dịch, bạn học thêm MBA, sặc, ra kiếm việc ở cty nước ngoài, kiếm khối tiền.

Đó là tính trên phương diện tiền. Nếu bạn đã thích học ngoại ngữ thì có gì mà băn khoăn nữa. Nếu đó không hẳn là đa mê, bạn có thể học cái khác, kinh tế chẳng hạn.

Ngoài ra, bạn cũng nhìn thấy rõ là toàn các bà các chị và các em, sướng nhé; dân kỹ thuật hiếm gái lắm đó .

Cảm ơn sự góp ý của các tiền bối, em sẽ cố gắng thi đậu.
    Mà nên thi: ĐH Hà Nội hay ĐH NN ĐHQGHN nhỉ
    Được sửa bởi vnzoom lúc 17:46 ngày 08-03-2011

Like
    1
    Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
    Thân anh hùng click chuột định gian sơn

Học Lập trình đi người anh em!

Like
    34
    Em học cứ toàn học trước quên sau không biết phải làm sao
    Có bác nào có kinh nghiệm chỉ em vài chiêu với chứ giờ ngoại ngữ tệ quá cũng khổ
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vnzoom View Post
    Cảm ơn sự góp ý của các tiền bối, em sẽ cố gắng thi đậu.
    Mà nên thi: ĐH Hà Nội hay ĐH NN ĐHQGHN nhỉ
    ĐH NN ĐHQQHN sẽ là sự lựa chọn tốt . Học khối ngành ngoại ngữ ngoài những gì nhà trường dạy ra , quan trọng là bản thân mình phải tự học và tự trau dồi thì mới tiến bộ được bạn à . Học ngoại ngữ ra có thể làm thông - biên dịch viên , hoặc đi dạy ngoại ngữ tại các trung tâm cũng khá ngon . Ngoài ra , nếu bạn giao tiếp giỏi , có óc sáng tạo , bạn nên tham gia các khóa học ngắn hạn để có thể làm về Quảng Cáo , Marketing , PR , MC ... có nhiều sự lựa chọn cho bạn nhé ...

Like
    0
    học Ngoại Thương đi
    dân Ngoại Thương có lợi thế cạnh tranh nhất so với sinh viên các trường khác là ở lợi thế sử dụng ngoại ngữ mà. Là một trong số ít các trường ĐH được có hệ CLC và Tiên tiến do Bộ GD phê duyệt, sv Ngoại thương có nhiều môn phải học = tiếng Anh mà. Điểm TOEIC thấp nhất cũng phải 600. Ngày trước lớp tôi dưới 900 còn bị gọi là kém

Like
    36
    Đời trai từng bụi trần phong sương đã thấm vai, Ngại chi niềm nhọc nhằn bao gian khó hiểm nguy => trường Kỹ thuật chỗ mình trước 80 mạng nam nhân.

Like
    0
    Tại sao không? Con trai còn cần dùng ngoại ngữ nhiều hơn con gái nhiều ý chứ. Mình có mấy người bạn (con trai :P) ngoại ngữ cực đỉnh lun và h toàn làm chức to ở mấy công ty lớn đó ( ... đi cạnh chúng nó mà xấu văn hổ ... xổ mãi ko ra dc 1 câu tiếng Anh nên hồn (

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Mr.Danny View Post
    học Ngoại Thương đi
    dân Ngoại Thương có lợi thế cạnh tranh nhất so với sinh viên các trường khác là ở lợi thế sử dụng ngoại ngữ mà. Là một trong số ít các trường ĐH được có hệ CLC và Tiên tiến do Bộ GD phê duyệt, sv Ngoại thương có nhiều môn phải học = tiếng Anh mà. Điểm TOEIC thấp nhất cũng phải 600. Ngày trước lớp tôi dưới 900 còn bị gọi là kém
    Úi, bác nói thiệt hả ??? E cũng dân Ngoại Thương mà đâu có dc như lời bác nói ạ ( ... Mà bác học lớp nào sao nhiều hàng khủng 900 thía cơ ạ ???
    Được sửa bởi Luna Nguyen lúc 15:31 ngày 09-03-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Úi, bác nói thiệt hả ??? E cũng dân Ngoại Thương mà đâu có dc như lời bác nói ạ ( ... Mà bác học lớp nào sao nhiều hàng khủng 900 thía cơ ạ ???[/QUOTE]

Mình học Chất lượng cao bạn ạ bạn học lớp nào?

Like
    0
    Mình thấy tụi bạn cùng khoa Anh giờ đứa nào cũng có việc làm ngon lành và oai cả, trừ mình lẹt đẹt làm cái nghề dưới chữ ký.

Thường thì nam khoa Anh làm Giảng viên ĐH, dạy các trung tâm tiếng Anh, biên phiên dịch... Một số làm báo (viết, hình), marketing, kể cả IT. Nói chung có tiếng Anh thì nhanh tiếp cạnh các lĩnh vực khác, nếu chỉ xem tiếng Anh là công cụ...

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết