Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Thông tin những điều chưa biết khi lên DC

chào mọi người cho mình hỏi khi học ở trong trường mình dc hướng dẫn lên DC ở win 2k3, trong quá trình lên DC mình tạo DNS luôn, nhưng minh không biết có áp dụng như vậy dc không khi đi làm thực tế. trên thực tế mình dc biết là phần cấu hình DNS là do các tổ chức quốc tế lớn người ta làm chứ cấu hình như mình thì có tác dụng gì khi kết nối với internet không, và liệu DC mình lên có Active dc trên mạng không mong các bác pro đã có KN thực tế chỉ giáo
    Quote Quote

Like
    0

projektant wnetrz szczecin 36

dekorator wnetrz architekt wnetrz wroc³aw dekorator wnêtrz warszawa dekorator <a href="http://vader-wnetrza.pl"></a> architekt wnetrz wroc³aw dekorator wnêtrz warszawa

wystroj wnetrz sypialnie projektant wnetrz warszawa architekt wnetrz warszawa

Like
    0

Tệ thật ! ac

may bô viết cái gì vào đây thế không chỉ thì thoi viet tầm bay ai mà đọc dc gì, hieu chet lien

Like
    1
    trên thực tế thường DNS người ta làm thành một con server riêng chứ không dùng với DNS của DC như vậy. mà cũng ít ai dùng DNS của windown làm DNS server lắm thường người ta cấu hình DNS server trên linux.

Like
    324
    Quote Được gửi bởi vnntech.com View Post
    trên thực tế thường DNS người ta làm thành một con server riêng chứ không dùng với DNS của DC như vậy. mà cũng ít ai dùng DNS của windown làm DNS server lắm thường người ta cấu hình DNS server trên linux.

thiệt không bạn Bạn cấu hình DNS Windows thông thạo chưa

@chủ topic: DNS thường sẽ do 1 máy chủ đảm nhận, nhưng tùy theo túi tiền của mình mà "liệu cơm gắp mắm". Mình hiện tại gộp con DC với con DNS chung làm 1. Chứ làm riêng phí tài nguyên lắm bạn
    DNS server của bạn thì có nhiệm vụ DNS cho mạng của bạn. Còn DNS của bạn mà làm nhiệm vụ quốc tế thì còn phải cần nhiều thứ lắm bạn à.

Like
    0
    ý mình hỏi là thực tế mình lên sever như thế nào, làm thế nào để 2 sever 1 cái ở hà nội, 1 cái ở hồ chí minh liên lạc dc với nhau truyền tải dữ liệu với nhau. có ai chỉ kỹ hơn không

Like
    1
    xây dựng hệ thống vpn là có thể liên lạc và truyền dữ liệu dc cho nhau.

Like
    324
    Quote Được gửi bởi quyhieu View Post
    ý mình hỏi là thực tế mình lên sever như thế nào, làm thế nào để 2 sever 1 cái ở hà nội, 1 cái ở hồ chí minh liên lạc dc với nhau truyền tải dữ liệu với nhau. có ai chỉ kỹ hơn không

Bạn thuê đường megawan (nếu tiền ít) hoặc thuê đường leasedline (nếu tiền nhiều) rồi cấu hình cho 2 cái đó thông nhau.
    Khi đó truyền data ok.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết