Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi nampotter View Post
    Máy tính mới mua thì bị bad sector là hơi bị hiếm đó. Bạn nên nhờ ai đó biết để từ vấn mua máy cũng như xem tình trạng máy chứ đừng vội mang ra bảo hành hay đi sửa vội(dễ mất đồ ngon, lại phải dùng đồ cũ như chơi). Trứoc tiên bạn thử mượn đĩa win khác của ai đó đang dùng ngon rồi cài lại xem sao?
    Còn lỗi trên mình ko nhìn rõ được. Sorry nha!
    đó là lỗi Kernel-Power.

Like
    1
    Xin chào các bạn,laptop dell của mình mới mua tại Mai Hoàng được hơn 1 tuần,thì hôm nay nó bị hỏng phần cứng,phải thay thế tại chính hãng(ko được đổi máy vì bị trầy sước).Tớ đang lo máy laptop không được coi là hàng brand new nữa,và giá trị máy sẽ bị giảm,cấu hình của máy có bị sao không?Các anh bảo hành tại Mai Hoàng bảo không sao cả.Máy laptop của tớ bị giống hệt bác chủ phòng.Các bạn tư vấn giúp mình với.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuhahpp1 View Post
    Máy tính của em hay bị treo k hiểu do nguyên nhân gì, máy thì mới mua, cấu hình tương đối cao. Đi bảo hành 1 lần thì bọn kỹ thuật kêu bì bad sector HDD và đã được thay HDD mới nhưng tình trạng chỉ khá lên đc 1 chút. Trước thì dùng 1 lúc là treo, con bây giờ thì khoảng 2 ngày treo 1 lần. Ngay cả khi lướt web cũng bị treo... khi bị treo thì k dùng được cả bàn phím lẫn chuột.
    Đọc các comment không thấy bạn nào đề cập đến mainboard. Tuy là máy mới nhưng mình cũng không loại trừ khả năng bị phù ( lồi ) tụ. Bạn hãy kiểm tra lại bởi đây là lỗi sẽ gây ra những trục trặc thường xuyên ( bao gồm cả treo máy ) cho máy tính.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết