Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Lỗi bàn phím Dell

Like
    0

Lỗi bàn phím Dell

Con laptop dell của mình bị lỗi bàn phím. Trước đây nếu muốn sáng màn hình thì phải ấn Fn + F4. Nhưng từ sau khi cài lại win thì mình ấn F4 là màn hình sáng, ko cần phải giữ Fn nữa. Tương tự với các phím F1 -> F12. Các phím còn lại vẫn hoạt động bình thường. Mình đã thử ấn Fn + các phím bình thường như A B C nhưng ko hiển thị -> chứng tỏ nút Fn của mình ko bị kẹt. Vậy là do máy mình bị làm sao ?
    Mình đang băn khoăn là ko biết có phải do mình cài driver touchpad lỗi hay bị đè k ? Giờ muốn gỡ driver đấy ra và cài lại cái mới thì phải làm ntn ?
    Cảm ơn các bạn! Mong các bạn giúp
    Quote Quote

Like
    168
    Không biết máy gì, chạy win gì - Bạn vào Dell tìm cái Quickset cài cho máy mình, win mình.

Like
    0
    Cái đấy theo mình nghĩ thì không phải là lỗi Quick Set bạn thử vào trong Bios kiểm tra xem có phần nào đổi chức năng của phím Fn không nhé

Like
    13
    Cái đó chưa chắc đã là do lỗi bàn phím đâu bạn
    Các dòng máy dell thường có tùy chỉnh trong BIOS về cách thức dùng phím chức năng Fn. Bạn vào BIOS của máy và tìm dòng Funtion key và thay đổi lại xem sao
    PDN Store-Chuyên bán Iphone: 62 Thái Thị Bôi, ĐN

Like
    3
    Đó là do bạn chưa cài quickset nên mặc định nó sẽ chỉ có nút F1->12 cho các phím đặc biệt.Cài quickset ra thì sẽ dùng đến phím Fn nữa.

Like
    0
    Cái này có thể vào trong bios chỉnh phím fn đó. Hoặc cài quickset để chỉnh. Quickset bạn có thể vào trang chủ của nó chỗ down driver đó chọn model, hệ điều hành về chỉnh thôi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết