Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

sử lý phim bằng STUDIO9

có ai có kinh nghiệm về sử lý phim ảnh bằng studio 9 , xin chia se kinh nghiện với! không biết tôi bị sai ở phần nào mà mặc dù cấu hình máy PC của tôi khá" khỏe" intel Pen IV3,2 Gb / 512 Mb RAM x2 / "cạc" hình 125 Mb/ còn "Bo mẹ" thì P48000E ... nói chung là không tồi . nhưng có người nói là bị "xung đột" phần cứng, do cạc hình không phù hợp...??? có người lại nói do "mềm" cài chưa chuẩn...?? là một thành viên "trung thành " với diễn đàn , nên tôi đề cao ý kiến các bác ở đây hơn. nếu ai đã , và đang ngiên cứu phần này thì xin cho ý kiến, và nhất là phần cấu hình Pc sao cho chạy chuẩn . xin cám ơn và bảo đảm có hậu tạ!!!
    Quote Quote

Like
    0
    máy bạn bị bệnh gì ?cấu hình máy muốn biên tập video tốt nên cần 1 G ram.

Like
    0
    Hi.
    Cảm ơn bác đã đề cao và tín nhiệm anh em ở đây. Bác có thể nói rõ hơn xem PC bị bệnh gì, tui đọc vài lần mà ko hiểu rõ nó bị lỗi chỗ nào. Phần cứng bác cũng chưa nói rõ model của Motherboard, AGP card.... .Còn card hình bác xài chíp ATI hay Nvidia thì tui chịu vì bác ko nói rõ. Vậy để cho chắc ăn, bác xóa Studio 9 đi và làm lại từ đầu. Bắt đầu từ Bios của máy, bác xem đã chỉnh đúng chưa, nhất là các giá trị của RAM, vì nếu đặt sai thì máy hoạt động ko ổn định. Điều này ko quan trọng lắm nhưng cứ xem cho chắc ăn. Theo tôi bác nên cài lại windows để xác định đc chính xác.
    Nếu bác cài Win XP-SP2 thì nên kiếm các driver mới nhất để đảm bảo tính tương thích.
    Theo kinh nghiệm của tôi thì thường là card ATI hay có trục trặc sau khi cài driver. Còn với Nvidia thì driver đc viết khá chuẩn nên ko hay bị như vậy.
    Trình tự cài đặt lại máy cũng quan trọng, nhất là khi bác xài card ATI. Bác cho biết thêm thông tin đi, may ra tui có thể góp ý cụ thể hơn cho bác đấy. Thân.
    Được sửa bởi Slash lúc 07:17 ngày 08-10-2004

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết