Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Giận dữ ! Nam Phong Computer bán hàng dởm, thái độ láo lếu, nhân viên dốt.

Chào các bác!
    Em thấy tức quá nên muốn kể với các bác chuyện em đi bảo hành máy ở Nam Phong PC (kholaptop.vn):141 Thái Hà , 09 Thái Hà - Hà Nội , 75 Hồ Bá Kiện P15 Q10 - Tp HCM.
    Chuyện là em muốn mua 1 chiếc Laptop và sau khi tham khảo nhiều nơi em quyết định mua 1 chiếc Vaio tại Nam Phong vì giá nó rẻ hơn các chỗ khác.
    Không ngờ sau khoảng 1 tháng sử dụng, em cho đĩa vào ổ quang chắc được khoảng chục lần (thậm chí chưa đến vì em chẳng dùng đến ổ đĩa mấy) thì ổ đĩa đã tèo.
    Em đem đi bảo hành thì cái thằng cha bảo hành phần cứng (tên Nai) bảo đã hỏng mắt đọc và trắng trợn nói với em rằng "Đây là hỏng do hao mòn trong quá trình sử dụng nên bọn em không bảo hành".
    Em hỏi các bác người ta đặt ra cái hạn bảo hành là muốn khẳng định rằng trong khoảng thời gian bảo hành thì sự hao mòn chưa thể dẫn tới hỏng máy được, ý nói là máy tốt trong thời gian bảo hành, nếu có lỗi thì sẽ được bảo hành miễn phí, thế mà nó dám nói vậy, vậy mà cũng là nhân viên bảo hành.
    Em tức quá bảo với nó em dùng ổ đĩa chưa đến mười lần đã hỏng, không chấp nhận được, nó lại còn trắng trợn hơn nói rằng "Chắc chắn anh phải dùng khoảng 10 lần nó mới hỏng thế này". Các bác nghe thế có được không, 1 chiếc Sony Vaio mà nó dám bảo ổ đĩa dùng 10 lần là hỏng được.
    Em điên quá em quát ầm lên thế là 1 thằng cha bặm trợn đang ngồi gần đấy ra dở trò, nó bảo em bình tĩnh rồi xem máy, thấy ổ của em gần đầy dữ liệu nó mới bảo em là sửa ổ quang này phải Recover mất hết dữ liệu nên bảo em về Backup đi đã.
    Em càng lộn tiết, ai đời ổ quang hỏng mắt đọc là đi Reset phần mền. Em cãi nhưng nó bảo quy định sửa phải thế, tức nhưng không làm gì được em bảo nó cứ Recover đi, không cần Backup.
    Chúng nó lại bảo cứ để máy lại bao giờ xem được sẽ gọi nhưng em không nghe bắt làm ngay em chờ.
    Thế là các bố bắt đầu Recover nhưng em Format phần Recover của máy từ lâu rồi còn đâu nhưng chúng nó vẫn hỳ hục không hiểu làm cái gì.
    Nói thật với các bác em suýt điên với cái kiểu làm ăn của bọn này.
    Đã thế về nhà em nghi ngờ kiểm tra lại thì thùng, rồi bọc... chả thấy có số ****** của máy gì cả.

Em đi đên s1 vài kết luận về bọn Nam Phong Computer để bác nào định mua gì ở đó thì tham khảo:

1. Bán Laptop đặc biệt chỉ có số ****** trên máy còn không có ở đâu khác.

2. Không bảo hành trong thời gian bảo hành do hao mòn trong quá trình sử dụng.

3. Ổ đĩa quang máy VAIO Sony của Nam Phong dùng 10 lần hỏng được coi là 1 sự thật hiển nhiên không có gì lạ.

4. Khi phần cứng bị hỏng hóc vật lý thì sẽ Reset lại phần mềm để sửa..

5. Nhân viên luôn thực hiện thao tác Recover như hướng dẫn không cần biết máy có Recover không hay còn phần dữ liệu để Recover không.

Đấy là chưa kể khi em đòi hóa đơn VAT thì kế toán bảo bọn em phải giữ lại để báo cáo thuế (hóa đơn có 3 liên chắc nó định báo cáo thuế, em cũng làm kế toán, cũng là 1 tay khá máy tính mà chúng nó cứ làm như em mới đi bán thóc về mua máy luôn không bằng).
    Quote Quote

Like
    0
    Thật hả bác.Mấy đứa bạn em cũng mới làm mấy em 14R ở đó .Không biết có sao không? Em phải bảo chúng nó kiểm tra máy mới được

Like
    4
    Mình sẽ bookmarks topic này để xem động thái từ phía Nam Phong như thế nào. Nếu mọi chuyện đúng như bác xversion1 kể thì mình sẽ post lên diễn đàn mình để làm hồi chuông cảnh báo.

Like
    0
    Hay quá, phát huy đi các bạn, bọn nào làm ăn tầm bậy thì tẩy chay đi, thiếu gì nơi bán. Người VN mình rất lạ, đi mua nhưng hay bị lép vế trước mấy thằng bán, mình bỏ tiền ra mua, mất tiền mà cứ hay bị bọn bán nó ép, ko mua chỗ này mua chỗ khác, không dùng hàng này dùng hàng khác, cả xã hội lên tiếng, tẩy chay thế chúng mới sợ và có thái độ trọng thị với khách hàng. Mình rất ủng hộ thái độ của bạn xversion1, nhưng có điều về sau tình trạng con VIO của bạn thế nào nhỉ? hi.

Like
    0
    biết bao giờ Vn mới có địa điểm bảo về người tiêu dùng nhỉ. đọc topic của bác mà haiz quá, tiết kiệm cả năm mới dám mua cái máy mà mua về lại như thế thì còn gì điên bằng

Like
    0

Hạnh phúc các bác giúp em với

em có cái laptop muốn bán ,em đã đăng trên 1 số wed với tần xuất 2 ngày 1 lần ,nhưng khi em seach trên google thì ko thây thông tin của minh đâu.em tìm cả trang 2-3 cung ko có lun?

Like
    4
    Sao vẫn chứa thấy bên Nam Phong phản hồi gì nhỉ, chắc kề từ đây không dám giới thiệu cho mem mình đến Nam Phong mua hàng rồi. Topic này mà lên chừng vài chục nghìn lược view thì coi như cái thương hiệu Nam Phong sẽ không còn trong cộng đồng online nữa. Đây cùng là lời nhắc nhở cho các công ty/ cửa hàng chỉ biết bán thu lợi nhuận mà không hề quan tâm đến hậu mãi cho khách hàng.

Like
    0
    e cứ thấy nó vô lý thế nào ấy
    Đời nào làm bảo hành người ta lại trả lời thế, ko có cái lý nào như thế cả.
    Bác khẳng định là chuẩn 100% như thế chứ? hay là nóng giận quá bác nói lệch đi 1 chút

Like
    0

tẩy chay

cũng may em lấy con lap bên AnKhang,lúc đầu cũng định qua đây mua.hjc!may thật.Giờ nhiều cửa hàng máy tính làm ăn vớ vẩn thật.

Like
    0
    ) đang định qua đó lấy con Dell Vostro nghe vậy cũng nghỉ luôn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết