Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 48
    Like
    0
    Bạn thử dùng chương trình System Commander của hãng VCom.

Like
    0
    Nếu như bạn format dang FAT32 thì bạn cứ cài đè vô tư. Còn NTFS thì mơ đi bạn.

Like
    0
    Tui cũng đang có rắc rối với winxp. tui không thể cài XP lên máy( cấu hình Ce1000) lúc cài luôn bị treo. Còn nếu bạn muốn dùng 2 HĐH khởi động kép trên máy bạn phải dùng FAT32 cho winxP. Trên Pcworld vừa rồi có giới thiệu một chương trình cho phép boot nhiều HĐH trên một máy. Nếu máy không mạnh lăm thì chỉ nên dùng một thôi.
    hi xin lỗi nếu múa rìu qua mắt thợ

Like
    0
    Mình có cài một số máy có tình trạng giống như máy của bạn. Mình đã phải ngồi chờ khoảng chừng hơn một tiếng thì nó mới chịu chạy tiếp (ơn trời). Bạn cứ chịu khó ngồi chờ một tí thì sẽ được thôi. Tôi nghĩ máy nào cũng chạy được XP hết, vì máy của bạn tôi bèo nhèo lắm mà cũng chạy XP như bình thường đó thôi. Cố gắng nhé.

Like
    0
    Tui chỉ mấy bạn này nên tham khảo bài báo "Làm bạn với máy vi tính" số 1.Bạn sẽ có thể giải quyết được rắc rối của mình.

Like
    0
    Bài viết được gửi bởi conio
    Trước tiên đưa đĩa boot bằng đĩa CD ROM (không phải đĩa WIn 98).
    Sau khi boot xong gõ C:<enter>
    lấy đĩa CD boot ra hkỏi ổ đĩa ,cho dĩa Win 98 vào, gõ E:<enter>(E: là ổ CD ROM). Gỡ cd E:\win98 <enter>, setup.exe <enter>.

Tiếp tục cho tới khi thấy c:\Windows.000
    Hãy chọn Other Directory, nhập vào D:\win98

Ok ! tiếp tục cài dặt bình thường.

Chú ý : Nếu làm sai sẽ chỉ còn mỗi win 98 , mất tiu winxp luôn...
    Theo mình biết thì khi cài Win9x nó sẽ đè lên cái MBR của HDD, khi đó sẽ không khởi động đuợc WinXP nữa?

hieu121081 Guest
    Hình như là mấy bạn để bộ nguồn của XP trên đĩa cũng thì phải. Nếu đúng như thế thì khi cài XP sẽ chạy rất rất là chậm (Kể cả Win2000). Tốt nhất là bạn nên cài từ đĩa CD. Còn nếu cài từ CD mà vẫn bị chậm như thế thì tui chưa từng gặp.
    Khi cài XP thì bạn có thể cài trực tiếp bằng cách khởi động từ CD XP (Vì mấy cái đĩa này cho phép khởi động và chạy luôn chương trình Setup XP). Với cách này khi cài bạn có thể tự chọn Partition cho XP. Nếu bạn đã có một HĐH cũ trên máy thì chỉ cần chọn Partition khác là có hai HĐH rồi.
    Nếu cài XP từ Window thì sẽ có tuỳ chọn là nâng cấp hay cài mới (New clean) Và mặc định là sẽ tự động chọn partition cho WINXP. Bạn phải thay đổi tham số này để có thể chọn partition mà bạn muốn cài XP lên đó.

Like
    0
    Hiện tại bạn đang cài WinXP trên máy thì nếu bạn cài Win98 vào thì sẽ boom luôn có 2 HĐH. Nếu muốn cài kép 2 HĐH trên thì bạn phải cài Win98 trước rồi mới cài WinXP sau. Bạn nên cài 2 HĐH trên 2 partition (phân vùng đĩa cứng) khác nhau thì tốt hơn.

Like
    0
    Vậy nếu tôi muốn cài 2 OS trên cùng partition có được không?(chẳng hạn như Win 98 với XP). Có cần phải cài thêm chương trình quản lý Boot nào không? Mong các bạn chỉ giúp!

Like
    0
    Chẳng cần gì hết! Windows tự làm hết!

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết