Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    1

Không mở được DVD với Window Media Player 10

Mình vửa down WMP 10 về nhưng khi mở disk DVD lại không được.
    Nó báo như sau: " Windows Media Player cannot play the DVD because a compatible DVD decoder is not installed on your computer ".
    Vậy là sao các bác. Có ai biết thì chỉ dùm nghe..Cám ơn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    1
    Bác cần cài bộ giãi mã DVD (DVD decoder) để xem DVD . Có thể vào _http://www.free-codecs.com để download K-lite Codec Pack <----- trong đó có DVD Decoder để xem DVD đó, ngoaì ra còn rất nhiều codec để xem các định dạng phim khác

Like
    0

dùng win Xp nhé

Quote Được gửi bởi VHHX
    Bác cần cài bộ giãi mã DVD (DVD decoder) để xem DVD . Có thể vào _http://www.free-codecs.com để download K-lite Codec Pack <----- trong đó có DVD Decoder để xem DVD đó, ngoaì ra còn rất nhiều codec để xem các định dạng phim khác
    bạn dung win gì thế cái nè dùng win Xp thui mà

Like
    0
    Haruby nghe trả lời là ko biết xiềng, vào trang free-codec như bạn nào đó nói phía trên, down K-lite hay Ace codec pack về, cài vô là cái gì WMP cũng chơi tuốt

Like
    1
    Mình đả cài cái đó vào rồi nhưng nó lại báo lỗi như sau : Windows Media Player cannot play DVD video. Open Display in Control Panel, and then lower your screen resolution and color quality settings. To view the DVD Troubleshooter, click More Information.

Có ai biết vì sao không?. À lạ một điều là mình củng có một máy khác cài WMP 9 mà vẫn đọc được DVD ngon lành không cần phải cài K-lite Codec Pack như VHHX nói...

Like
    1
    Tại tui thấy bác nói WMP10 ko xem được DVD nên mới nói bác chép cái K-lite đó chớ, chứ máy tui đâu cần cài đâu mà WMP 10 vẫn xem DVD ngon lành

Like
    0
    Thế bác dùng phần mềm gì để xem DVD vậy . Sau khi máy em cài PowerDVD 5.0 thì Windows Media 10 đọc DVD ngon lành truớc đó thì máy báo là "Windows Media Player cannot play the DVD because a compatible DVD decoder is not installed on your computer" nên không đọc được DVD . Bác nào biết không cài PowerDVD mà Windows Media 10 vẫn đọc được DVD không ? Ý của em là có phần mềm nào mà dung lượng nhỏ khi cài vào thì Windows Media 10 đọc được DVD ấy .
    Ai biết thì chỉ giúp em với . Thank you very much. Em thử cài K-lite Codec Pack nhưng vẫn không đọc được DVD .

Like
    1
    Hey, bác nói tui mới nhớ nha
    Trước khi dùng WMP xem DVD, tui có cài WinDVD 6 để xem, sau đó mới xem thử bắng WMP thì thấy ổn định . Có lẽ WinDVD 6 khi cài đã chép các codec xem DVD vào máy, do đó mấy CT khác mới xem được .
    Thôi thì dùng WInDVD 6 xem DVD có phải ngon ko

Like
    1
    Chắc đúng vậy rồi, máy khác của tui củng có PowerDVD. Vậy là chính thằng PowerDVD intall code vào trong máy nên thằng WMP ăn theo và đọc được DVD.
    Cám ơn các bác nhiều nghe...Have a good day to everyone

Like
    0
    bạn na`o có chương trình all region cho winmedia 10 không ?mình ko chơi được đĩa dvd . nó báo là region 1 ma dĩa dvd thì region 4...thz

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết