Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cần chú ý ! Tạo USB Hirent Boot 13 ghost Win XP

Mình tạo usb boot như hướng dẫn trên trang Hirent Boot: http://www.hiren.info/pages/bootcd-on-usb-disk

Mình sử dụng Hirent Boot 13

Tạo xong, mình boot thử thì ok. Nhưng khi vào Ghost thì nó báo lổi là:

"File missing C:\HBCD\Ghost.uha"

Mình kiểm tra thư mục HBCD thì không có file Ghost.uha

Các bạn giúp mình chổ này
    Quote Quote

Like
    0
    Nó báo là bạn thiếu file ghost.uha bạn có thể mua đĩa Hirent Boot ở ngoài hàng rồi coppy file đấy vào hoặc lên mạng hỏi anh google nhé

Like
    5
    dùng bản hirent thấp hơn đi bạn cỡ khoảng 10.4 là ok.

Like
    0
    Cùng chủ đề về Boot bằng usb em có thắc mắc là hum trước em có tạo boot bằng usb và boot thành công tại máy của mình.và khi em đem usb sang máy khác để boot thì không tài nào boot được.Em đã vào CMOS để ché độ
    boot qua usb trước rùi mà không thể nào được em đã thử boot mấy máy khác nhau mà không được.Nhưng khi em mang usb về nhà boot kiểm tra thì vẫn vào boot được bình thường.Như vây là sao hả các sư huynh.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi cuong_k5b View Post
    Cùng chủ đề về Boot bằng usb em có thắc mắc là hum trước em có tạo boot bằng usb và boot thành công tại máy của mình.và khi em đem usb sang máy khác để boot thì không tài nào boot được.Em đã vào CMOS để ché độ
    boot qua usb trước rùi mà không thể nào được em đã thử boot mấy máy khác nhau mà không được.Nhưng khi em mang usb về nhà boot kiểm tra thì vẫn vào boot được bình thường.Như vây là sao hả các sư huynh.
    Cái này là tùy main thôi mỗi main có cách chọn khác nhau bạn cứ mày mò trong bios hoặc ấn f12 hoặc f8 khi khởi động để vào menu boot. USB của bạn đã boot đc ở máy bạn tức là bạn đã làm thành công rồi .

Like
    0
    Làm như trên đó thì đúng là có máy boot dc có máy không
    Bạn tìm và Download cái này, bảo đảm boot Ok. Xboot hoặc grub4dos.
    Với grub4dos chạy xong thì làm theo bc 4 của Hiren hd như trên

Like
    10
    Ùh mấy cái file đó bị miss đấy, bạn down bản cũ hơn hoặc là các dĩa phiên bản trước có file ghost.uha rồi copy vào thư mục HBCD là chạy được. Hirent boot đã bỏ các phần mềm này đi vì lý do bản quyền ấy mà, ngoài ra còn có Mcafee, Partion Magic... nữa, bạn cứ chép hết mấy file uha trong thư mục HBCD của phiên bản cũ vào phiên bản mới, burn ra đĩa chạy ngon lành.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết