Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Cách share máy in ...

Chỉ cho mình cách để tất cả các máy in trong 1 hệ thống mạng có thể in được. cty mình tất cả các máy đều cài HDH win 2000 Pro,được nối mạng với nhau. Xin chỉ rõ 1 chút vì mình không rành lắm về tin hoc,hihi. Cám ơn mấy bạn nhiều lắm....
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn phải nói sơ sơ về mạng của bạn thì mọi người mới biết cách hướng dẫn chứ.
    VD: máy in chạy đôc lập hay nối với 1 máy tính khác và hệ thống mạng là workgroud hay domain.

Like
    0
    Có hai cách để làm. Nếu các máy in được dùng qua Print Server, dùng software của print server đó cài lên toàn bộ các máy trong LAN và add driver các máy in vào là xong. Nếu các máy in được nối trực tiếp vào máy tính, thì share các máy in đó ra rồi từng máy tình trong mạng cài network printer cho từng máy in là xong.
    Lưu ý, các máy tính nhớ add thêm service File and Print Sharing trong network.

Like
    0
    Trước hết các máy đều có mạng lan Workgroud của máy có cùng một tên.
    Máy nào cài trực tiếp máy in thì bạn Sharing máy in xong.
    Đến máy muốn kết nối bạn vào setting\Printers an faxes\Adda a printer\next\chọn A network printer, or a printer....\chọn Browes for a printer\next\bạn sẽ chọn máy in của máy cài trực tiếp và tên Workgroud như nhau là Ok.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết