Trang 22 / 39 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 211 đến 220 / 387
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi ThanhNien.com_ View Post
    Dạo này người ta dùng dịch vụ backorder cạnh tranh lấy .org cũng khá nhiều, thời gian trước thì ít có người dùng backorder backorder .org, thêm một dấu hiệu là giá trị tên miền bắt đầu lên lại rồi. Tên miềp đẹp bắt đấu ít được bỏ ra cho mọi người đăng ký, nó xảy ra sớm hơn mình dự đoán.
    Bác thanh niên bị mấy tiền án tiền sự trong diễn đàn này rùi đấy? Mình thấy pác bị ban lên ban xuống

Ở Việt nam làm ăn chộp giật, đầu cơ là chuyện phổ biến. Hiện tại ở Việt nam các lĩnh vực đầu cơ chủ yếu là Đất, tài chính, vàng, SIM số đẹp là có nguyên nhân của nó mà chỉ có thể sống ở Việt nam mới biết nó là tại sao.

Bởi vậy mình nghĩ đầu cơ tên miền khó mà lên ầm ầm như đất hoặc chứng khoán dù bác có "phát động phong trào" đi nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hocthue_net View Post
    Bác thanh niên bị mấy tiền án tiền sự trong diễn đàn này rùi đấy? Mình thấy pác bị ban lên ban xuống

Ở Việt nam làm ăn chộp giật, đầu cơ là chuyện phổ biến. Hiện tại ở Việt nam các lĩnh vực đầu cơ chủ yếu là Đất, tài chính, vàng, SIM số đẹp là có nguyên nhân của nó mà chỉ có thể sống ở Việt nam mới biết nó là tại sao.

Bởi vậy mình nghĩ đầu cơ tên miền khó mà lên ầm ầm như đất hoặc chứng khoán dù bác có "phát động phong trào" đi nữa
    Đây là chủ đề cho các bạn nào có hứng thú đầu cơ tên miền, không phải phát động để cho giá tên miền lên. Đầu cơ bất động sản thì bạn phải cần nhiều vốn hơn tên miền nhiều. Càng ngày càng có thêm nhiều dùng internet và nhu cầu có trang web trên mạng để quảng bá thương hiệu, dịch vụ, hoặc bán hàng onnline càng cao thì giá trị tên miền càng gia tăng thôi.

đầu cơ tên miền khó mà lên ầm ầm như đất hoặc chứng khoán dù bác có
    Khó lên ầm ầm hay không thì mình không biết, nhưng mình thấy nhiều tên miền vào năm 2000-2002 trị giá 10 dollars mà bây giờ hàng nghình dollars, và nhiều tên miền 3 ký tự chữ lúc đó 200-300 dollars mà bây giờ 10 nghìn dollars trở lên. Mình thấy internet còn quá trẻ, và giá trị của tên miền còn tăng lên nhiều, đầu tư tên miền là một lựa chọn tốt cho những người không muốn bỏ ra nhiều vốn như đầu tư đất.
    ThanhNien.com: kết bạn; TinTuc.net: Tin tức online

Like
    4
    đừng làm bác Thanh niên nhụt chí ..mỗi ngày bác ấy đầu tư hơn 100 tên miền ..hiện bác ý có 1 kho ...tất nhiên bác chỉ mong nó pt chứ ko nên nghĩ nó dừng lại ...em cũng mong vậy dù chỉ có mỗi 1 domain .kekke

Like
    0
    em cũng vừa reng được 1 cái 4 ký tự: vnol.org

Like
    1
    Giá khá khá của bạn muốn là bao nhiêu thế?
    Mình củng ko biết nói bao nhiêu nữa... nhưng nếu quan tâm thì liên lạc mình qua yahoo: nicktan28@yahoo.com

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đụng vô VietNam Online coi chừng sặc với ông chỉnh phủ nhà bạn... hiii.... có bản quyền chính phủ ùi.... với lại VNO.VN đã về tay vietnamonline rùi đó.... của bạn giờ để cho hết mùa rồi dẹp lun...
    Được sửa bởi nicktan28 lúc 21:21 ngày 21-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    đừng làm bác Thanh niên nhụt chí ..mỗi ngày bác ấy đầu tư hơn 100 tên miền ..hiện bác ý có 1 kho ...tất nhiên bác chỉ mong nó pt chứ ko nên nghĩ nó dừng lại ...em cũng mong vậy dù chỉ có mỗi 1 domain .kekke
    Kekekeke, tên miền đẹp đâu mà tìm đc 100/ngày, 100 tên miền/năm thì khả thi bạn à. Nếu mà trong tương lai không ai dùng internet nữa thì đầu tư tên miền là thất bại. Interet càng ngày càng phát triển, càng ngày có thêm nhiều người dùng internet thì đầu tư tên miền là lựa chọn tốt không thua đầu tư vàng, nhà đất, hay chứng khoán.

Like
    0
    Kekekeke, tên miền đẹp đâu mà tìm đc 100/ngày, 100 tên miền/năm thì khả thi bạn à. Nếu mà trong tương lai không ai dùng internet nữa thì đầu tư tên miền là thất bại. Interet càng ngày càng phát triển, càng ngày có thêm nhiều người dùng internet thì đầu tư tên miền là lựa chọn tốt không thua đầu tư vàng, nhà đất, hay chứng khoán.
    Cái này cũng chưa chắc à nha! Ngày trước có ai nghĩ máy tính lại hữu dụng đến thế? Công nghệ càng phát triển cao thì sự thay thế nhau càng diễn ra nhanh và bất ngờ. Em nghe đồn sắp có công nghệ không cần dùng SIM đó (mà dùng 1 thuật ngữ khác), pác nào đầu tư SIM thì cũng coi chừng, hehe. Một ngày nào đó biết đâu không còn tồn tại cái gọi là Internet nữa mà gọi là cái j j đó, k cần domain mà cần cái j j đó để kết nối... Èo, em k dám nghĩ nữa.

Like
    4
    hôm qua d.ký dc domain www.xehoa.net

Like
    1
    không thua đầu tư vàng, nhà đất, hay chứng khoán.
    chắc không bằng vàng, nhà đất đâu vì thị trường hẹp, nhu cầu ít hơn.
    Ăn, chơi, mặc, ở là thiết yếu nhất.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lynxman View Post
    chắc không bằng vàng, nhà đất đâu vì thị trường hẹp, nhu cầu ít hơn.
    Ăn, chơi, mặc, ở là thiết yếu nhất.
    Nếu tên miền là tiếng Anh thì thị trường không hẹp. Tên miền đẹp và thích hợp cho việc quảng bá và bán sản phẩm và dịch vu thì chắc chắn sẽ được nhiều người muốn sỡ hữu, và giá trị của nó sẽ tăng lên nhiều. Nhiều doanh nghiệp mỗi tháng phải chi hàng triệu, thậm chí hàng chục triệu đồng để thuê mặt bằng vì chúng có địa thế tốt đem lại nhiều khách hàng cho họ. Vì thế những tên miền đẹp có tiềm năng đem lại nhiều khách hàng cho doanh nghiệp sẽ có giá trị hàng chục, hàng trăm, thậm chí hàng tỷ đồng là điều chúng ta có thể đoán được.

Trừ khi tận thế hoặc mọi người không dùng internet nữa trong 5-10 năm, đầu tư tên miền sẽ đem lại tỷ lệ lợi nhuận cao hơn nhà đất và vàng.

Trang 22 / 39 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết