Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Diễn đàn Vì người nghèo

Chào các bạn DDTH thân mến!
    Diễn đàn Vì người nghèo (Vnmax.info) xin có chút tâm tình muốn gửi đến các bạn :

Những ngày gần đây chắc ít nhiều các bạn cũng từng nghe đến cơn đại hồng thủy lớn nhất mà nhân dân ta và đặc biệt là đồng bào miền Trung, những người phải hằng ngày dãi nắng dầm mưa, chịu biết bao khổ cực trên mảnh đất khô cằn để có bữa cơm qua ngày thì nay họ phải nặng đôi gánh để vượt qua cơn lũ này, hay nếu để ý trên những mặt báo cũng dễ dàng thấy được những bức thư kêu gọi giúp đỡ, những em bé mồ côi không nơi nương tựa hay những gia đình nghèo khổ làm nụng vất vả , một nắng hai sương để mưu toan bữa cơm gia đình…..

Thương cho những tuổi thơ bất hạnh, những em trẻ thiếu mái ấm gia đình, những con người lam lũ cơ cực, không biết làm gì hơn ngoài những bức thư kêu gọi, những lời động viên an ủi, hay những phần quà nhỏ nhoi….. Nay mình mong có thể san sẻ tình thương ấy đi khắp mọi nơi bằng một ý nghĩ táo bạo :

Đó là tạo 1 Diễn đàn tổng hợp tất cả các bài viết , tin tức, hình ảnh, video về những người nghèo, có gia cảnh khó khăn, trẻ em mồ côi, khuyết tật hay những gia đình đang gặp hoạn nạn.

Mục tiêu của mình là hướng đến tất cả những người đang gặp chông gai thử thách, và có số phận đáng thương, sau đó kêu gọi sự giúp đỡ của tất cả mọi người, từ tiền bạc, quần áo, sức lực đến những lời động viên.....

Diễn đàn sẽ là nơi trao đổi, đóng góp ý kiến, lời nói, kế hoạch của chúng ta đến với những con người đáng thương ấy và cũng là nơi đưa lên lời nói, những khó khăn của họ với chúng ta. Mình muốn phổ biến thật rộng rãi tới tất cả người dân VN rằng trên đất nước này vẫn còn rất nhiều những người nghèo khó, đáng thương, phải chịu nhiều đau đớn, cơ cực, hãy góp 1 chút gì đó để mang hơi ấm đến với cuộc sống của họ, hãy hi sinh những cái nhỏ nhoi mà ta đang có để mang đến cái lớn lao cho nhữn người đang cần đến nó.....

Mình mong sẽ có một ngày không còn người Việt Nam nào phải chịu cảnh nghèo khổ , đói rét , không còn những em bé phải chịu cảnh mồ côi , không cha không mẹ, không còn những bức thư, những giọt nước mắt cầu cứu sự giúp đỡ kia nữa…. Một ước mơ không chỉ của riêng mình mà là của toàn thể người dân Việt Nam , mong ước mơ hoài bão này sẽ bay đi thật xa, đến mọi phương trời để người người cùng biết, cùng cảm thông, cùng chia sẻ, cùng thể hiện tình đoàn kết, lá lành đùm lá rách, tương thân tương ái tốt đẹp của dân tộc ta !

Cám ơn các bạn đã bỏ chút thời gian quý báu cua mình để đọc bài viết này!
    Chúc các bạn năm mới thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc!

( Diễn đàn mình cũng đã thiết kế và chuẩn bị xong trong tết này , chỉ chờ ngày ra mắt. Đây là đường dẫn đến diễn đàn : http://vnmax.info/ . Mong được sự ủng hộ nhiệt tình từ các bạn và tất cả mọi người )
    Quote Quote

Like
    39
    ủng hộ bạn hết mình, khi nào có chương trình từ thiện gì bạn cứ gửi cho anh em CLB web, chắc chắn mọi người sẽ đóng góp nhiệt tình

Like
    0
    ko biết có ổn đc hay ko
    em thấy nhiều forum dạng này bỏ dở lắm
    chúc bác thành công

Like
    0
    Hi! Chính vì nhiều room bỏ dở nên mình mới rút kinh nghiệm hết để làm lại theo 1 hướng mới đấy bạn à.
    Sắp tới mình sẽ gửi thư cho hiệu trưởng các trường cấp 2, cấp 3 và những người có uy tín tiếng tăm trong ngành giáo dục cũng như kinh doanh, nhờ họ đứng ra đại diện và kêu gọi tài trợ.
    Nhưng trước đó mình cần phải làm cho diễn đàn thật đa dạng và được nhiều người quan tâm, mới có cơ sở để nhờ những người ấy!
    Mong các bạn quan tâm và ủng hộ nhiều hơn.
    Thân ái!

Like
    1
    Phát triển diễn đàng dạng này thì đầy khó khăn hơn các diễn đàn thông thường, chúc bạn thành công Có gì cứ post lên, chắc chắn sẽ có người giúp đỡ.

Like
    0
    Cám ơn ý kiến của bạn , mình sẽ cố gắng ^^

Like
    0
    mong diễn đàn phát triển và nhận sự ủng hộ của nhiều người nhưng e rằng những người có tiếng tăm họ bận với các đài truyền hình cả , có lẻ phương tiện đó đưa hình ảnh họ cao hơn , rộng hơn mạnh hơn . chúc thành công

Like
    0
    Bác đã làm từ thiện thì đừng treo quảng cáo, popup nhé . Ai có điều kiện tài chính đầu tư đi. Em đang học 12 ko đủ khả năng

Like
    0
    Hi! Bạn yên tâm, popup thì ai cũng ko thích, mình cũng vậy thôi.Còn các nhà tài trợ hay những cty muốn quảng cáo lên site mình thì đâu ép đc họ, phải có vốn để duy trì diễn đàn nữa chứ , bạn thông cảm hì
    Những ai ko có tiền thì co thể góp sức được mà, bạn có thể tham gia diễn đàn, gửi những lời động viên an ủi, hay gửi hình ảnh hoặc câu chuyện về 1 hoàn cảnh khó khăn nào đó cho những thành viên khác biết để giúp đỡ
    Có nhiều cách để ta giúp đỡ chứ ko nhất thiết phải là tiền

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi tuyetnong View Post
    mong diễn đàn phát triển và nhận sự ủng hộ của nhiều người nhưng e rằng những người có tiếng tăm họ bận với các đài truyền hình cả , có lẻ phương tiện đó đưa hình ảnh họ cao hơn , rộng hơn mạnh hơn . chúc thành công
    Cám ơn ý kiến của bạn, mình mong chỉ cần 1 vài người hảo tâm bỏ chút vốn ra thôi chứ cũng ko giám mơ đến các doanh nhân lắm . Hiện mình đang viết thư gửi cho những người bên ngành giáo dục, chưa biết họ sẽ thế nào!
    Được sửa bởi vnmaximum lúc 19:17 ngày 07-02-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Mình có ý này : Bạn bỏ công viết hoặc sưu tầm 1 bài viết hay về người nghèo sau đó gửi lên Linkhay.com - Reg vài nick ảo sau đó nâng điểm cho link đó nên vài điểm Hot cho nó nổi tí ^^ . Trong bài viết của bạn nhớ nhắn nhủ vài câu : Các bạn link hay thân mến !! Bên mình đang cần những bạn trẻ như các bạn để phát triển diễn đàn,những ai quan tâm đến người nghèo nhưng ko thể ủng hộ thì hãy góp sức ... Nói chung là văn vẻ cái gì cho nó ra hồn tí ^^

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết