Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 76
    Like
    2
    qua cách ăn nói của bạn chủ thớt, thì mình nghĩ bạn nên bỏ tiền, lập công ty, làm giám đốc luôn cho khỏe

Like
    105
    Quote Được gửi bởi tranvu007 View Post
    qua cách ăn nói của bạn chủ thớt, thì mình nghĩ bạn nên bỏ tiền, lập công ty, làm giám đốc luôn cho khỏe
    có lẽ bạn chủ topic nên đọc topic này: http://ddth.com/showthread.php?t=476781 , cũng nói về việc xin việc.

Đi xin việc (hay là đi kiếm việc) thì tài năng về kỹ thuật là chưa đủ, có lẽ bạn ấy cho rằng trên ddth.com này ko có nhà tuyển dụng nào , giả sử 1 bạn nào đó trong topic này có công ty riêng và đang định tuyển chủ topic, đọc những câu nói của chủ topic , có lẽ sẽ suy nghĩ lại.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mss View Post
    Lúc đầu mình đọc và thấy nguyện vọng của bạn muôn đi thực tập nên mình có hỏi bạn có thể làm đc gì? hiện mình có quản lý 5 bạn. và mình làm ở Phòng lập trình. Mình có ý định gọi bạn đến.

Nhưng đên giờ thì chuyên ngành bạn cũng không có.(cái này là thực tập mình bỏ qua không xét tuyển). Cách ăn nói thì cũng chẳng ra gì.....

Cơ hội của bạn .HẾT
    Em đang là sinh viên năm cuối (ĐH Công Nghệ) giờ cũng đang trong tình trạng như chủ topic, muốn kiếm chỗ thực tập, lương lậu không quan trọng, không có cũng chả sao, miễn là có chỗ nhận và cho mình làm việc để lấy kinh nghiệm làm việc thôi. Điểm số các môn về lập trình trong trường của em cũng không tệ (đều từ 8 trở lên ) nhưng do không chịu tìm tòi tự học thêm nên trường dạy cái gì thì biết cái đó thôi, giờ mới thấy mình tụt hậu quá.
    Nếu bác ở HN và có thể nhận thêm người ở vị trí sinh viên thực tập, thì em có cơ hội không nhỉ . Hiện tại em đang rất có chí cầu tiến và cầu thị, nhưng nộp hồ sơ ở bao nhiêu chỗ rồi mà tất cả đều không thấy có hồi âm, hi vọng lần này sẽ may mắn hơn.

Like
    0
    Ngày xưa mình cũng đâu có thực tập. Đến khi cần việc thì đăng lên Vietnamworks, cũng được vài công ty gọi hỏi

Like
    0
    Aptech từ năm 2008 trở lại đây thất nghiệp nhiều lắm vì FSoft ko nhận hv Aptech vào thực tập nữa.Muốn vào thì phải thi 4 môn(Toefl + Logic + Gmat + FE) 2 môn Gamt + FE học yếu môn toán rời rạc không đậu nổi đâu, thi lầy từ trên cao xuống trên 55%/1 môn mới đậu.Aptech đào tạo xong giống như đem con bỏ chợ vậy.Còn nghe nói bên NIIT thì có trách nhiệm hơn học xong Sem 4 hv dc giới thiệu đi thực tập ở những cty có tiếng. Lớp bạn mình học xong tốt nghiệp 25 đứa có 5 or 6 là có việc vì nhờ có wen.Bạn mình nộp gần 10 bộ hs + thêm 1 số nộp qua mail dc 2 or 3 cty gọi đến đều hỏi có biết gi về PHP Joomla + mysql không mà học Aptech thì bó tay PHP. Nó thấy FPT online, FPT entertainment tuyển nv lập trình .Net nộp vào chẳng thấy hồi âm gọi điên tới thì người ta nói họ tuỷen đủ rồi.Cách đây 2 thg nó lên Hoàng Nguyễn trên dg LV Sỹ dk học 1 khóa 6thg php joomla + mysql về nghe nó nói lên học gặp lại cố nhân ở FPT Aptech nhiền lắm + thêm 2 chiến hữu ở cùng quê tốt nghiệp DH GreenWich của Anh liên thông từ Aptech. Vậy mà ngày nào mình đọc báo tuổi trẻ cũng thấy Aptech quảng cáo đào tạo chương trình sát thực tế... sát thực tế là đây sao trời.

Like
    17
    Nghe các bác Aptech than như nhộng, vãi nhĩ.

Giờ mà mình cầm cái bằng Aptech đi xin việc thì không biết có ma nào nhận không ta . Cái bài interview sẽ như thế lày

- "Dạ thưa anh, em là Quang, em đi xin việc làm Java Developer ạ"
    - "Thế chú có tài cán gì đặc biệt không?"
    - "Dạ dạ, em chỉ có tài chém gió thôi"
    - "Uh, tài chém gió cũng cần đấy. Oh địt bẹ, chú học Aptech ra à, out, out ngay cho tui, địt bẹ chú, mất thời giờ"

Like
    29
    nhớ học aptech đâu có rẻ mà sao bác quang nói nghe ghê thế ? hùi đó còn ngồi trên ghế nhà trường bọn bạn có thằng nào nhà giàu mới qua học thêm aptech ấy chứ. Mà ngộ, học xong thì tự kiếm việc làm chứ bỏ cả đống tiền ra học lại phải nhờ trường tìm việc dùm???

Like
    18
    Chẳng biết trong sì gòn thế nào, ngoài HN này không đến mức như bác Quang nói. Nhưng nói gì thì nói, các chú chưa kiếm được việc nên tự trách mình trước. Mình quen nhiều chú ở HN Aptech, thi cử thì cứ qua đều đều nhưng bảo cầm cái hồ sơ đi xin việc là run như cha chết. Có chú đầu tư cả một đống tiền để học liên thông Greenwich nhưng không định hướng được là học xong để làm gì. Tất cả là do cái bệnh học vẹt mà ra cả. Chỉ biết là code theo mẫu như thế này thì nó ra thế này chứ cóc hiểu bản chất. Nói tóm lại là không biết tự trang bị thêm kiến thức, cứ thụ động thì chểt ráng chịu.
    PS: Mình thi cử ở Aptech phọt phẹt nhưng mình tự tin là mình không lo gì vụ việc làm.

Like
    0
    Cứ là 1 project bằng CodeIgniter đem ra show hàng đảm bảo ko có bằng cũng đc nhận )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bigzero View Post
    Cứ là 1 project bằng CodeIgniter đem ra show hàng đảm bảo ko có bằng cũng đc nhận )
    show cái project Sem 3 viết bằng ASP.NET Mua Bán HÀng Qua Mạng cực kỳ hoành tráng nè bác nhưng có cty nào nhận vào trainging đâu .Tốt nghiệp Aptech thg 9/2009 ko xin dc việc đến 6/2010 hên nhờ ông anh có wen nên xin dc vào cty logitem làm quản trị web + diệt virus + sửa máy tính cho các phòng ban với đồng lương bèo bọt 2,8 triệu làm dc 6 thg rồi mà xếp chưa tăng lương

Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết