Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Học nghành gì thì dễ xin việc ở Việt Nam?

Nếu bạn có cơ hội đi du học ở nước ngoài chắc chắn bạn sẽ học nghành bạn thấy popular như IT, Quản trị doanh nghiệp, Economic đúng không? những nghành này nhiều người học quá rồi liệu khi bạn về VN giúp đỡ đất nước liệu có xin được jobs không? Mình là 1 ví dụ cụ thể nhất, mình học 3 năm hơn về IT (Bachelor of IT) ở Úc nhưng nếu trình độ SV mới ra trường như mình thì về ngoại ngữ có khá hơn các bạn một chút xíu, nhưng về chuyên môn có lẽ thua kém xa những bạn ở đây, mình vào box lập trình đọc mà cảm thấy thật sự trình độ mình rất giới hạn. Vì vậy khi đi du học, bạn nên chọn 1 nghành học vừa dễ xin việc ở nước ngoài mà về VN cũng có thể có job ngay. Mình vừa rồi mới có tham khảo, 1 số nghành sau có thể thiết thực cho bạn.

Multimedia - làm về lĩnh vực quảng cáo, rất dễ xin việc ở 1 thị trường mới mở cửa như VN

Đạo diễn phim - xa vời quá à, nếu bạn xem phim VN thấy nhàm quá tại sao không tự học và làm phim của chính mình

Về Nghành bảo hiểm.

Nghành Viễn Thông
    .....

Có thể bạn thấy nực cười nhưng theo nhận định của mình thì khả năng xin việc rất cao. Thế còn mọi người nghĩ nghành nào dễ xin việ nếu về VN?
    Được sửa bởi Robbie lúc 05:32 ngày 14-09-2004
    Quote Quote

Like
    0
    theo tui con gai hoc accounting la hay nhat , hay lan nghia đen lẫn nghĩa bóng

Like
    0
    Đi ăn xin la tôt nhất haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Like
    0
    mình xin mạn phép có một vài ý kiến, theo mình nghĩ nghanh nào cũng có cái khó và cái dễ của nó hết. Tùy vào trình độ của mỗi người thôi, ko thể nói nghanh này hot, nghanh kia ko hot.

Like
    17
    Thế mạnh của úc không nằm ở IT ,do đó bạn đừng bùn khi đi học về không bằng nhiều người ở đây.Nhưng về mức practical , có lẽ tốt hơn ở đây .
    Mạn phép hỏi bạn học trường gì ở úc thế

Like
    0
    Hoc it ngon nhất đó bạn thân mến à...chúc ban vui vẻ nha.

Like
    0
    Dễ xin việc hay khó thì ngành nào cũng như nhau thôi, nếu anh học dốt thì kể cả "dễ" hay "khó" người ta cũng không nhận đâu, và dễ xin việc nhưng mà lương thấp thì cũng chả nên nói làm gì.

Theo tôi thì chúng ta nên bàn về ngành nào "ngon" nhất ở Việt Nam thì tốt hơn, những ngành này có thể không dễ xin việc (vì cạnh tranh quá gay gắt), nhưng lương cao, có nhiều cơ hội thăng tiến và sử dụng tài năng của mình.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

"NGHÀNH" nào nhỉ.

theo tui học "NGHÀNH" sư phạm là dễ xin việc nhất.

Def.

ps: à cho hỏi tí chữ "nghành" này với chữ "NGHÀNH" này cái nào đúng nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi def
    à cho hỏi tí chữ "nghành" này với chữ "NGHÀNH" này cái nào đúng nhỉ?
    hờ hờ, thưa với bác là chẳng có cài "Nghành" nào hết, chỉ có "NGÀNH" thôi, phụ âm Ng chỉ dùng trước i hoặc e thôi hehe, theo em nhớ hồi học mẫu giáo là thế

iscol_student Guest
    Tôi khuyên bạn đừng về việt nam làm gì ...Bạn đã bỏ ra hàng đống đô la chẳng lẽ bạn chịu về việt nam làm với mức lương rẻ bèo . Nếu bạn về VN thì trong bao lâu bạn mới lấy lại số tiền bạn đã bỏ ra du học tại úc.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết