Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31
    Like
    4
    Nếu như tớ ko lầm thì hiện nay PR là nghề HOT nhất Việt Nam, nhưng để kiếm xiền từ nó ko phải là dễ dàng, ngon ăn ! Nghề nào cũng vậy, cốt yếu chính là ở bản thân, giỏi thì dễ thành công, chuyên sâu và hết mình trong từng việc dù nhỏ thì mau thăng tiến Bên cạnh đó sáng tạo ra cái mới thì sẽ giúp chúng ta ngồi "cái ghế" vững vàng hơn người khác Ko có nghề gì khó, cũng chẳng có nghề gì dễ )
    nha khoa uy tín Thuận Kiều chuyên cấy ghép Implant

Like
    0
    Các bác nói sai bét, ở VN chỉ cần học ngành "quan chức" sau đó kiếm... "1 cái dù thật to" nhấc các bác lên, đã có dù che rồi thì "phê lòi mắt", cứ ghế ta ta ngồi, rất chắc chắn, mà ghế chỉ có "tiến" không có lùi đâu, tiền kiếm được sẽ tỷ lệ thuận với cái ghế của bác, mà lại được thiên hạ nể phục, 1 tiếng ông 1 tiếng ngài, đi đâu cũng có xe đưa xe đón. Ăn chơi thì đỉnh cao....
    Em đang định thi ngành quan chức đó,có bác nào thi không ?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vn123 View Post
    Các bác nói sai bét, ở VN chỉ cần học ngành "quan chức" sau đó kiếm... "1 cái dù thật to" nhấc các bác lên, đã có dù che rồi thì "phê lòi mắt", cứ ghế ta ta ngồi, rất chắc chắn, mà ghế chỉ có "tiến" không có lùi đâu, tiền kiếm được sẽ tỷ lệ thuận với cái ghế của bác, mà lại được thiên hạ nể phục, 1 tiếng ông 1 tiếng ngài, đi đâu cũng có xe đưa xe đón. Ăn chơi thì đỉnh cao....
    Em đang định thi ngành quan chức đó,có bác nào thi không ?
    Học cái ấy học kèm thêm ngành ... gở lịch

Like
    0
    Làm 1 cách hợp pháp sợ đếch gì "gỡ lịch".

*PR tuy ngon nhưng cần phải là người có năng khiếu bẩm sinh sẵn ko người, tỷ lệ cạnh tranh cũng rất khó --->Loại.

*Tài chính: ngành này đúng ngon thiệt nhưng khó xin việc hơn mấy ngành kinh tế khác. Do hầu như phải vào ngân hàng, hồ sơ xét rất khắc nhiệt.

*Điện tử, IT, cơ khí: 3 ngành này là dễ xin nhất,nhất là có bằng trung cấp nghề điện hay cơ khí. Nhưng để học tốt ko dễ tý nào, các ngành này đòi phải đầu tư học nhiều.

*Các nhóm ngành "quan chức" : Muốn học thì nhà phải có "Gốc", chứ đếch có thì làm công nhân sướng hơn. Nhược điểm của "ngành" này là chả cống hiến cho đất nước tý nào cả, cần có phẩm chất "liệu cơm gắp mắm" mới "sống" dai dc.

Like
    0

Cần chú ý !

Quote Được gửi bởi usranger View Post
    *Các nhóm ngành "quan chức" : Muốn học thì nhà phải có "Gốc", chứ đếch có thì làm công nhân sướng hơn. Nhược điểm của "ngành" này là chả cống hiến cho đất nước tý nào cả, cần có phẩm chất "liệu cơm gắp mắm" mới "sống" dai dc.
    Bác này nói lại sai bét, nhược điểm của ngành này như bác nói chính là ưu điểm, chẳng cần bác có tài cán đến đâu, chỉ cần bác có tài "hót" là sẽ có tiền, có chức có quyền, và tha hồ mà "cai trị" những thằng có học thức hơn bác.
    Các bác cứ thấy sẽ rõ, nhiều bác cán bộ học vấn thì chỉ cần lẹt đẹt thôi, thế mà vẫn chỉ đạo được ối ông kỹ sư đó. Tham mưu chỉ đạo "như đúng rồi" mấy ông kỹ sư có ai dám "bật" lại đâu, mà răm rắp làm theo đó thôi. Thiệt hại thì nhà nước và nhân dân cùng chịu, các ông ấy chỉ phải... đóng cửa kiểm điểm trước gương thôi mà
    Theo em ngành này chẳng có gì là khuyết điểm, vô địch trong tất cả các ngành.
    Mà bác ơi, bây giờ không cần nhà bác có "gốc" đâu, nhà bác chỉ cần có "nhiều đạn mà vãi" là okay ngay

Like
    0
    Hì suy nghĩ của bác hợp lý nhưng vẫn còn nhiều lỗ hổng lắm:

- Sao bác ko nghĩ mình sẽ cạnh tranh "vị trí nồi cơm" với bao người khác, bác nghĩ dc thế này thì cũng sẽ có nhiều người "Gốc" to hơn nghĩ dc như thế.

-"Gốc" hay quen rộng là rất cần thiết, "đạn" chỉ là 1 phần nhỏ thôi à. 1 SV ra trừong ko quen biết có bỏ ra 100tr cũng ko vào dc ngân hàng công thương đâu, trong khi 1 thằng trung cấp có "Gốc" hay quen biết vào làm cái rẹt. Đó là 1 phần vd nhõ nhoi trong hàng trăm tình huống đó nhé.

-Tài "hót" mà ko có "gốc" hay "nâng đỡ" thì gần như là con số 0 to chảng. trong "môi trường" đó

Like
    1
    Quote Được gửi bởi usranger View Post
    Hì suy nghĩ của bác hợp lý nhưng vẫn còn nhiều lỗ hổng lắm:

- Sao bác ko nghĩ mình sẽ cạnh tranh "vị trí nồi cơm" với bao người khác, bác nghĩ dc thế này thì cũng sẽ có nhiều người "Gốc" to hơn nghĩ dc như thế.

-"Gốc" hay quen rộng là rất cần thiết, "đạn" chỉ là 1 phần nhỏ thôi à. 1 SV ra trừong ko quen biết có bỏ ra 100tr cũng ko vào dc ngân hàng công thương đâu, trong khi 1 thằng trung cấp có "Gốc" hay quen biết vào làm cái rẹt. Đó là 1 phần vd nhõ nhoi trong hàng trăm tình huống đó nhé.

-Tài "hót" mà ko có "gốc" hay "nâng đỡ" thì gần như là con số 0 to chảng. trong "môi trường" đó
    Thế bác là "gốc" hay "đạn" ?

Like
    0
    Theo tớ, có gốc mà không có đạn cũng kô là cái gì
    Trái lại không có gốc mà có đạn thì lại có tất cả.
    Vấn đề ở VN hiện nay chỉ là đạn và đạn
    Đạn tạo ra các mối quen biết từ sơ khai đến thân thiết, từ đạn có thể biến không có gốc thành có gốc rất nhiều VD ở cái xã hội này đã C/M như thế
    Dĩ nhiên nhà mà đã có gốc ==> vơ vét được nhiều ===> sẽ không bao giờ thiếu đạn
    Cái mà mình nghĩ là nhà bạn là thương gia mà muốn nhoi lên quan chức mà không có gốc thì chỉ cần đạn là đủ, không cần gốc

Like
    0
    Ui trời theo mình nghĩ không nên chạy theo làm gì,mình chỉ cần học ngành mà mình thích thì mình sẽ thành công thôi mấy bạn.Nếu ta lựa chọn những ngành được cho là HOT nhất hiện nay nhưng ta không thích,không có niềm say mê thì nó sẽ mang lại những kết quả không mong đợi tí nào đâu!!

Like
    0
    Xin lỗi nhưng vn123 hình như làm lạc chủ đề mất rồi. Bạn kia kô có ý hỏi về những vấn đề mà vn123 đang và muốn mọi người chú ý. Và hình như tôi có cảm giác bất cứ khi nào bạn có cơ hội thì bạn đều muốn đề cập đến vụ này.Vui lòng tôn trọng người khác.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết