Trang 3 / 14 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 131
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi wonbinp
    Không biết có bạn nào ở đây có thể dùng kĩ xảo chữ làm chữ có thể bay lòng vòng ở trong đoạn phim được không/ còn chuyện này nữa , mình thấy mấy anh chị biên tập viên đọc chương trình truyền hình thường ở sau có hình nền giới thiệu chương trình gì, Những vật không cần đến có thể xoá đi.?????
    .
    Chữ bay lòng vòng có thể tạo ra bằng rất nhiều phần mềm, nhưng chắc chắn là không phải phần mềm dựng phim không có sự hỗ trợ của Effect .
    Nền thực đằng sau BTV đa số là nền màu Blue, tín hiệu này đưa vào một bàn trộn Video hoặc một bàn trộn chuyên dùng cho Chromakey, màu Blue sẽ bị đục thủng, và thay vào đó là một Backgrou từ computer.
    Ví dụ : trong bản tin Dự Báo Thời Tiết của Đài THVN, cô Phát ngôn viên đang đứng trước một bản đồ và chỉ tay vào đó một cách chính xác ! tất nhiên, đằng sau là một màu xanh, và trước mặt bên dưới là một màn hình đủ để cô ấy nhìn thấy động tác tay của mình ( bạn để ý xem...mỗi lần chỉ tay vào bản đồ, dường như ánh mắt và gương mặt của cô ấy đang hướng vào...cạnh của tivi ) . Ngoại trừ việc phông nền là một máy chiếu tuyệt vời chiếu từ đằng sau tới .

Like
    0
    Tôi đã ghép thử và thấy rất nhiều hạt màu xanh, làm sao để có thể xóa toàn bộ chúng ?
    Không biết ở đây có ai ứng dụng được chưa nhỉ ?

Like
    0
    coi lại các thông số trộn

Like
    0
    Em hỏi thêm vài câu
    Giữa chromakey bằng phần cứng hay phần mềm chất lượng có khác nhau không ?
    Lúc quay trên màng xanh tốt nhất nên dùng đèn màu gì ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi addme
    Em hỏi thêm vài câu
    Giữa chromakey bằng phần cứng hay phần mềm chất lượng có khác nhau không ?
    Lúc quay trên màng xanh tốt nhất nên dùng đèn màu gì ?
    Sem...sem...có lẽ phần mềm tốt hơn .
    Ánh sáng tốt nhất là ánh sáng trắng .

Like
    0
    Trong Adobe Premier có nhiều kỹ xảo giúp bạn thực hiện " phim màn ảnh rộng" :

windows / effect và mở luôn cửa sổ effect control,

chọn video effect / transition : crop. sau đó dùng effect control để chỉnh theo tỉ lệ bạn muốn.

Like
    0
    To huynhductuan:
    Ban co the chi cho minh cach thuc hien chromakey nhu the nao duoc ko? Minh thi khong ranh may cai vu bien tap video nay lam. Con nua, minh muon mua mot card co chuc nang nhu card DV500 (hoac kem hon) cac ban co the tu van cho minh gia ca duoc khong? Thanks.

Like
    0
    Tôi đang có kế hoạch mở một cửa hàng chuyên về làm kỹ sảo phim ảnh, biên tập video... Nhưng hiện nay còn khá lơ mơ về lĩnh vực này. Có bạn nào biết có thể tư vấn cho tôi về thị trường và khả năng phát triển của thị trường này trong tương lai được không ?
    Rất mong sự tư vấn của mọi người !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wonbinp
    Không biết có bạn nào ở đây có thể dùng kĩ xảo chữ làm chữ có thể bay lòng vòng ở trong đoạn phim được không/ còn chuyện này nữa , mình thấy mấy anh chị biên tập viêm đọc chương trình truyền hình thường ở sau có hình nền giới thiệu chương trình gì, Những vật không cần đến có thể xoá đi.?????

Thân! Tôi có đọc 1 số câu hỏi của bạn gửi trên 4rum và được biết bạn mới vào nghề. Đánh giá của tôi bạn là người đam mê. Đấy là điều rất tốt. Tuy nhiên có 1 số y kiến chân thành với bạn, mong bạn k0 tự ái! Bạn đang vào nghề nhưng thiếu định hướng, thiếu basic. Bạn đang chỉ quan tâm đến kĩ sảo như thế nào chứ không quan tâm đến bạn đang theo hướng gì. Sẽ dẫn đến tình trạng xây nhà từ nóc. Ví dụ 3D là lĩnh vực Animation cao cấp, trong khi bạn lại đang mệt mỏi với các phần mền V.Editing. Bạn quan tâm đến lĩnh vực brocasting làm gì vội khi ngay cả cấu hình máy tính phục vụ công việc bạn cũng chưa nắm được rõ. Bạn hãy suy nghĩ-đọc để tìm cho minh định hướng tốt. Chúc thành công !!!!!!!!!

Like
    0
    sao không ai phát hiện ra trong máy của mình co sẳn một chương trình biên tập phim vậy ta (WINDOWS MOVIE MAKER)nó giúp mình tạo tiêu đề ,phụ đề, chuyển cảnh cắt nối phim nói chung đầy đủ chúc năng biên tập phim nó là chương trình mặc định cua windows hãy khám phá điều bất ngờ ngay trong máy của mình,giống như có tiền sẳn trong túi mà quên xài hihi............

Trang 3 / 14 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết