Diễn Đàn Tin Học

Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    1

Tệ thật ! Vợt cầu lông vừa túi tiền cho người mới chơi?

Xin chào các anh chị em trong hội CL,

Từ trước tới giờ mình chơi CL theo kiểu đánh qua đỡ lại trong công viên, giờ muốn đi tập thật sự. Coi như chưa biết chơi đi nha. Mình muốn mua 1 em vợt vừa túi tiền. Mức từ 200-300K xin hỏi có cây nào phù hợp ko vậy? Tay mình ko có khỏe lắm, nên đừng quá nặng nha.

Thanks

Like
    1
    Hơn 40 người vô xem mà chẳng có ai góp ý cho mình 1 câu nào àh? Các bạn là những người đã và đang chơi CL, ai cũng có kinh nghiệm ko ít thì nhiều. Vậy mà chằng 1 ai buồn hướng dẫn mua vợt cho 1 newbie như mình àh?

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    0

loi` khuyen chan thanh`.

minh` choi cau long cung~ duoc 6 nam roi`.hihi .Mih cug co mot vai loi` khuyen de? ban co cach chon lua tot cho vot cua? minh` nha.
    dau` tien ban nen xac dinh rang` , ban choi chien' thuat co^ng or thu?, neu' la` co^ng thi` ban co the? chon dong` vot co' be` mat thiet bu , vidu dong` vot cua? proace <gia bay jio` len cug nhieu` roi` khoang? 50-100k/cay> , vi` dong proace de~ danh' cho nguoi` moi' tap choi nhu ban .Thong so cua? vot ve` chieu` cao -can nang-be` rong cua? mat vot la`:3U-G4.

Con` neu ban la` nguoi` nho? con , khong co nhieu` suc , ma` dung` muu tri' thi` nen chon vot thu? ,thi` ban nen chon dong` vot proace or prince vi` 2 dong nay` thu? cug nhieu` ,vs chien thuat nay` ban nen chon be` day` cua vot hoi mong? , thong so cu the la` 4U-G4.
    vai` loi gop y .mong ban mua duoc cay vot vua y.

Like
    0
    Proace đúng là hợp với người từ mới chơi --> sơ cao, nhưng giá thấp nhất của vợt proace chính hãng hiện nay là khoảng 500k / cây (hình như proace 25 thì phải) (chưa kể lưới)

Nếu bạn muốn mua 1 cây tầm 300k thì bạn có thể mua Proace 950 trung quốc hoặc Yonex trung quốc (240) ở shop hồng sport. Mình nhớ ko lầm là 3U-G2 hay sao đấy.

Mình thấy mới chơi nhiều người hay sử dụng Proace 318. Giá khoảng 700k chưa lưới, đánh được lắm, khá nhẹ và dễ sử dụng, phù hợp cho người mới

Chúc bạn vui
    Được sửa bởi oahqnam8045 lúc 10:18 ngày 15-05-2012

Like
    0
    Mình chơi cầu lông cũng tương đối lâu, theo kinh nghiệm bạn nên có gắng đầu tư 1 chút ngay từ đầu, sau này đỡ phải đổi vợt.

Mới chơi theo mình nghĩ Proace 950 là hợp lý nhất, giá tầm khoảng 850k sau khi đan lưới.

Like
    14
    mình dùng DSL có được không bạn nhỉ, mình mua 700.000

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết