Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 84
    Like
    8
    Quote Được gửi bởi Hanaziki View Post
    http://alltop.com/ các bác nghĩ sao về site này, nó cũng có thể sếp vào dạng là "auto".
    site thiệt khủng quá ạ, pr 7 , thế google có chém nó ko nhỉ ??? , đặt gạch ngồi chờ !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hanaziki View Post
    http://alltop.com/ các bác nghĩ sao về site này, nó cũng có thể sếp vào dạng là "auto".
    Điều lạ là nó để source links ngay ở homepage cũng như các category của nó chứ ko lấy 1 phần content.

Like
    0
    @LNS: em dùng plugin google xml sitemaps mà submit vào google nó toàn nói là sitemap định dạng HTML, ko đọc đc, bác biết phải làm sao ko

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tui_là_tiamo View Post
    Điều lạ là nó để source links ngay ở homepage cũng như các category của nó chứ ko lấy 1 phần content.
    Nói thế thì có lẽ trước giờ bạn chưa biết site này? Nó vẫn lấy 1 phần content đó chứ bạn, nhưng mà nó không show trong homepage hay category page. Bạn view html sẽ thấy nó vẫn lấy rss về để làm content cho search engine đọc đó. Còn việc nó open tới source link ngay khi click vào 1 cái tiêu đề bài viết và khi mouse over 1 cái tiêu đề thì nó show cái short rss content ra đó là phục vụ lợi ích của người đọc.

Mình đã nói trong post trước, auto content có nhiều kiểu, và không phải lúc nào auto cũng không tốt. Tốt hay không là do cách làm của mình thôi. Như alltop này là 1 ví dụ, họ lấy data về qua rss nhưng có filter rất rõ ràng, vì thế những ai muốn đọc theo kiểu "điểm tin" thì chỉ cần lướt qua 1 lần là sẽ biết mình cần đọc gì, không cần phải vào từng website sẽ rất mất thời gian. Có thể các bạn sẽ nói: nếu đọc điểm tin thì dùng rss reader cũng OK mà. Nhưng vấn đề ở đây là bạn sẽ thấy alltop list ra cho bạn rất nhiều chủ đề khác nhau, nếu dùng rss thì 1 người dùng bình thường sẽ không thể làm được như thế.

Nhớ không lầm thì tui_là_tiamo cũng làm auto và còn viết 1 post hướng dẫn anh em, nếu chưa từng biết alltop thì đúng là 1 thiếu sót đấy nhé. Ngoài ra, mình thấy topix.com cũng là 1 dạng auto cực tốt. Cách làm của topix hay alltop mình đều thích, và đảm bảo rằng Google chẳng dại gì mà ban nhữgn site như thế.
    Được sửa bởi jollydragon lúc 12:20 ngày 27-01-2011

Like
    3
    Quote Được gửi bởi lén View Post
    @LNS: em dùng plugin google xml sitemaps mà submit vào google nó toàn nói là sitemap định dạng HTML, ko đọc đc, bác biết phải làm sao ko
    Kiểm tra lại phiên bản Google XML Sitemap thui. Mà chắc có lẽ sitemap của bạn đang chạy giữa chừng thì ngừng thui, do timeout của script.

Like
    0
    em mong là nó se trảm hết bọn auto đi..nhưng là chọn lọc,bản thân mình quá ghét auto..nhiều sie vào chả liên quan mẹ gì cái mình cần,blog thì như 1 đống rác,,nhất là mấy site india.vào lộn cả máu..

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tui_là_tiamo View Post
    Thế đấy bác ợ
    Share mà cũng bị lên án.
    Quote Được gửi bởi hahaha111111 View Post
    Cái này chưa chắc là mấy thằng chê bác share trễ, mà cũng có thể có mấy thằng không muốn bác share chơi trò dương đông kích tây, mượn danh nghĩa newbie chửi bác để bác nản không share nữa vì sợ mất miếng ăn. Vả lại share không có nghĩa là bê nguyên bài của bác vào áp dụng, như vậy thì suốt đời cũng không ngóc đầu lên được.
    Em ủng hộ bác viết tiếp cái tut về autoblog. Đang theo dõi cái đó để học hỏi kinh nghiệm thì hôm sau vào thấy topic bị del mất rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sockquadi View Post
    em mong là nó se trảm hết bọn auto đi..nhưng là chọn lọc,bản thân mình quá ghét auto..nhiều sie vào chả liên quan mẹ gì cái mình cần,blog thì như 1 đống rác,,nhất là mấy site india.vào lộn cả máu..
    em nghĩ trước sau gì nó cũng chém à, bác đừng lo.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi sporty_boy_91 View Post
    Em ủng hộ bác viết tiếp cái tut về autoblog. Đang theo dõi cái đó để học hỏi kinh nghiệm thì hôm sau vào thấy topic bị del mất rồi
    mod của box này là người có kinh nghiệm mà
    Được sửa bởi vuacuagai lúc 23:57 ngày 28-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Đúng là đang giảm thê thảm thật,mấy ngày qua ,hix

Like
    8
    Tức là auto nhưng không an cắp hết la ok đung không ah
    Được sửa bởi sgboy8888 lúc 10:39 ngày 29-01-2011

Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast

Bookmarks

Quy định