Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    0
    Bảo hành thì bảo hành. Nhưng nếu do mình gây ra, cửa hàng họ có cớ để nói rằng mình không biết sử dụng. Vài lần như vậy thì mang bảo hành nếu chẳng may không phải do lỗi của mình, họ cunhx đỏ lỗi cho mình và họ.........phủi tay. Hết trách nhiệm. Việt Nam không phải như nước Mĩ. bán thì niềm nở, có vần đề đem đi bảo hành là này nọ vô cùng mệt mỏi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Người ta không biết mới hỏi. Lại khuyên người ta đi mua ổ mới ? Cái gì cũng hơi trục trặc tí là đi mua thì có tiền núi. Tỉ phú Mĩ cũng chẳng tiêu dùng như vậy, huống gì toàn dân Việt nam.
    Được sửa bởi nghuyenanhphan lúc 22:31 ngày 21-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    168
    Thấy các bạn dùng "ghost" với ghiếc ghê quá mà đọc qua cả chục lần mới thấy mọi người dùng/hiểu khác. Đây là cách ghost đúng nghĩa còn cài lại Windows hoặc Restore image/backup ....
    Code:
    http://www.ehow.com/how_2246485_ghost-computer.html

Like
    0
    Cám ơn các bạn đã trả lời mình, hôm qua mình đã mang máy tính đi bảo hành và họ sửa được rồi, tuy là họ làm gì mình không biết, chỉ có điều là ổ C không nằm ở phân vùng đầu tiên nữa mà chuyển sang ở giữa, có lẽ ổ cứng bị bad chăng? phân vùng đầu tiên cài win ko đc giờ lưu giữ liệu bình thường.khó hiểu quá!

Like
    0
    Có thể do sử dụng công cụ format hay delete không chuẩn. Cũng có thể bị như vậy. Dùng Hdd Tune hay Hard Disk Tool trong đĩa Boot mà quét.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Trong đĩa Boot có nhiều công cụ quét ổ đấy. Tự tìm hiểu nhé.
    Được sửa bởi nghuyenanhphan lúc 13:48 ngày 22-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    format ổ C rùi quét vius tất cả phân vùng luôn (D, E,..) . sau đó ghost or Cài lại Win vào ổ C là dc.

Like
    0
    Đã xóa ổ C rồi tạo lại, format lại mà vẫn không được thì hơi kì quặc. Đã làm như hướng dẫn ở trên chưa

Like
    1
    có thể bị bad ngay cái phân vùng khởi động bạn ơi, ngày xưa mình cũng có 1 cái ổ như thế. dùng vớt vát nữa năm sau thì tèo luôn cái ổ.

Like
    0
    hi, máy mình cũng bị virus nhu bạn mình dùng bản quyền của bkavpro nhờ trung tâm bkav hổ trợ chuẩn đoán quét sạch virus nên máy hoạt động bình thường thôi

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết