Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Máy bị khởi động lại ???

Chào các bạn !

Mình mới lắp 1 cái máy mới ở Phong Vũ hơn 17 triệu. Về nhà xài được 3 ngày máy bị như sau:

- Máy đang sử dụng thì tự nhiên con chuột không sử dụng được, phải rút ra cắm lại 2-3 lần ở những cổng USB khác thì mới sử dụng được. Và màn hình đang xài ngon lành tự nhiên xọc ngang xọc dọc đủ màu sắc khoảng 15 giây, và rồi tự nhiên restar lại máy. Khi vào lại Window thì có khi bàn phím lại không sử dụng được. Phải khởi động lại máy mới dùng lại bình thường.

Mình cũng đem máy sang Phong Vũ để bảo hành và yêu cầu đổi mainboar và card màn hình. Họ đã đổi mới cho mình rồi, mình cũng đã đổi bàn phím và con chuột mới rồi. Nhưng sử dụng được hơn 2 tuần rồi bây giờ lại bị tình trạng cái màn hình xọc ngang ngang xọc dọc đủ màu sắc và tự động restart lại sau khoảng 15 giây.

Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với.

Cảm ơn các bạn nhiếu.
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
    đầu tiên bạn thử cài lại driver card hình xem có khắc phục dc ko?, nếu không đc thì Bạn thử tháo card hình để test xem tình trạng thế nào? Nếu tình trạng vẫn vậy thì có vấn đề với main, ngược lại thì card hình của bạn bị lỗi.
    Chúc bạn may mắn.

Like
    31
    bạn thử cài lại win và driver trước xem sao.

Like
    5
    Đổi mới rồi mà vẫn bị hả bạn lạ nhỉ. Bạn có chắc là họ đổi mới ko hay đổi cho cái cũ khác. Nếu thử cài driver rồi mà vẫn bị thì cứ đem lên chỗ mua bảo hành thôi.

Like
    0
    Chào các bạn!

Cảm ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ. Mình đang xử dụng lại cái màn hình cũ để thử xem có phải là do màn hình hay không, sau đó sẽ cài lại phần mềm. Nếu không chắc phải đem bảo hành rồi.

Cảm ơn các bạn.

Xin chào

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết