Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33
    Like
    0
    Đã download Trapcode for AE rồi hthao ơi... trong bài mà hthao attach thì hthao bị "khúc mắc" chỗ nào vậy!?
    Nhân tiện quý "bà con" nào muốn thử Trapcode cho AE thì vào đây mà download http://www.trapcode.com/download.html Nếu các bạn biết tìm craq thì không dám nói, còn nếu không biết thì email cho QuocPham tại quocpham_qp@yahoo.com tôi sẽ send cho xài chùa.

Like
    0

Xin giúp cách Export

Tôi thử cài Adobe After Effects 6.5 khi tạo keyfame xong xuất ra avi thì motion chữ+ hiệu ứng Effects cà giựt cà giựt, không muợt mà như Premiere. Vậy xin các Anh chỉ cách export cho mượt mà như AP dùm em cảm ơn. Lúc Export vẫn chọn chuẩn của card video,

Like
    0
    Theo T thì không nên Export, nên Edit > Add Render Movie ( hình như là đúng ) .
    Tạo ra một chuỗi File Tga hoặc Tif .

Like
    0

Xin cảm ơn!

Xin cảm ơn huynhductuan! Tôi motion và keyfame xong > Prewiew> RAM Prewiew xong >chọn make movie và xuất ra avi luôn, tôi chưa thử render ra chuỗi Tga sẽ thử lại.

Like
    0
    Nếu bạn đã có một sản phẩm hoàn chỉnh, bây giờ muốn thêm chữ có Effect( chỉ có Affter Effect làm được ) vào, bạn phải tạo chữ trên một nền đen, và theo T nghĩ là phải tạo ra Tga để Import vào Adobe hay Liquid, và chỉ việc chọn Alpha key trong Adobe thôi, Key tốt hơn Colorkey hay Chromakey nhiều .

Like
    0
    Cảm ơn bạn nhiệt tình giúp đỡ. Mình đã làm theo cách của bạn render ra chuỗi Tga rồi mình chọn alpha key nhưng khi import vào AP thì mình phải chọn key từng fame thì lâu quá. Bạn có cách nào key một lúc các file không? chỉ cho mình với.

Like
    0
    Khi import vào AE bạn check vào ô sequence , và chọn file đầu tiên VD:hinh1.tga
    Ghi chú các file tga phải có tên file liên tục, và cùng nằm trong thư mục

Like
    0
    Mình render xong một chuỗi tga ở adobe Efter Effects. Xong vào adobe Premiere 6.5 thì mặc định không có alpha key mình phải chọn key từng fame thì tốn công quá. Bạn có cách nào chọn key một lúc nhiều file không chỉ cho mình với.

Like
    0
    Hello,
    Khi chọn nhập image files (cụ thể là file *.tga của bạn) trong Premiere 6.5? click chọn "numbered still" trong hộp thọai Import
    Được sửa bởi QuocPham lúc 20:18 ngày 27-11-2004

Like
    0
    Xin QuocPham nói rõ hơn dùm mình tìm hoài mà không ra chỗ numbered still? Xim cảm ơn.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết