Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    0

Nộp thuế bằng tiền xu ???

Chả là cửa hàng em sắp chuyển đi địa bàn khác sau Tết này. Cuối năm phải lo thuế má xong rồi giải thể luôn, qua tết làm mới lại từ đầu ở một Quận khác.

Em tính đem đóng thuế bằng tiền xu mệnh giá 500-1.000 đồng. Tiền thuế thì không nhiều cho lắm, tầm 5 chai thôi. Vậy em có bị bọn nó từ chối không? Bên em chấp nhận tốn tiền thuê người ra để đếm đủ 5 chai, rồi thuê người vác lên, thuê người ngồi chứng kiến chúng nó đếm (tạo điều kiện cho các em SV cuối năm có việc làm)... Vậy có vi phạm gì không?
    Quote Quote

Like
    0
    Hã hã. Nghe chiện này lại nhớ có thằng cay cú trả nợ toàn bằng tiền xu. Cuối cùng cái thằng chủ nợ còn bị lỗ vì ko đủ tiền trả công người đếm.

Like
    0
    sock nha ..... đếm hết được 5tr thì cũng đuối rồi

Like
    0
    bác cứ làm thế, nó mà phân biệt tiền xu không nhận, bác đi tố nó, haha

Like
    30
    Mình cũng đang tính làm như bạn đây. Mình đang học liên thông CĐ lên ĐH bên ĐH kỹ Thuật Công Nghệ TP.HCM (HUTECH). Nhưng bọn này bóc lột SV kinh quá, mỗi HK tăng học phí liên tục tăng từ 160k/ chỉ lên 260/chỉ chỉ trong vòng 1 năm. Chắc thấy bọn mình là SV liên thông, đã đi làm nên đưa ra mức học phí tăng liên tục mỗi HK như vậy. Sang năm sẽ thử đóng tiền xu 4-5 tr xem sao
    Cảnh báo tránh xa VINAHOST

Like
    11
    Hình như là có máy đếm tiền xu rồi mà bạn. bỏ tiền vào nó đếm lẹ lắm . trong ngân hàng có đó .đổ tiền vào cái phễu . nghe thích lắm .

Like
    15
    Tiền nhà nước, ai dám không nhận, không nhận là coi thường kỷ cương phép nước, coi thường chế độ, coi thường ngân hàng nhà nước XHCN, bla bla bla...cứ thế mà phang bác nhé

Like
    14
    Đúng rồi, làm gì có luật nào cấm dùng tiền xu đóng thuế.

Like
    30
    Quote Được gửi bởi loithitham View Post
    Hình như là có máy đếm tiền xu rồi mà bạn. bỏ tiền vào nó đếm lẹ lắm . trong ngân hàng có đó .đổ tiền vào cái phễu . nghe thích lắm .
    Mình trộn 200-500-1.000 vào, ngồi phân loại ra rồi mà cho nó đếm...

Ý tưởng hay. Mình sẽ thử với trường HUTECH
    Cảnh báo tránh xa VINAHOST

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VinaSPY View Post
    Chả là cửa hàng em sắp chuyển đi địa bàn khác sau Tết này. Cuối năm phải lo thuế má xong rồi giải thể luôn, qua tết làm mới lại từ đầu ở một Quận khác.

Em tính đem đóng thuế bằng tiền xu mệnh giá 500-1.000 đồng. Tiền thuế thì không nhiều cho lắm, tầm 5 chai thôi. Vậy em có bị bọn nó từ chối không? Bên em chấp nhận tốn tiền thuê người ra để đếm đủ 5 chai, rồi thuê người vác lên, thuê người ngồi chứng kiến chúng nó đếm (tạo điều kiện cho các em SV cuối năm có việc làm)... Vậy có vi phạm gì không?
    Pháp luật ko quy định nộp thuế phải bằng loại tiền nào cả. các bác cứ thế mà phang. vụ này chắc vui đây

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết