Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

bị mất ổ đĩa d của ổ cứng .help?????

máy của em là p4.hãng intel,ổ cứng 120GB. ram 2 con 512 ,cpu 3.1g. em đã từng chia làm 3 partition( 3 ổ) để sài. chạy cũng ngon lắm . hôm nay em ngứa chân ngứa tay. thấy ổ c dung luợng lớn quá em muốn dồn bớt sang ổ d. hiện tại ổ c là 30GB.Ổ d là 40GB. EM DÙNG PARTITIONMAGIC 8.0 để dồn 2 ổ lại.đang dồn được 60 % thì máy treo . em phải khởi động lại . thì máy vẫn vào được window .em vào mycomputer để coi thì hỡi ôi. ổ d của em mất tiu . (rất nhiều ,tất cả tài sản của em là ở đó .giúp em với các huynh oi). em vào dos cũng ko thấy . mà em ko hỉu dung lượng đó biến đâu được. sau đó em lại vào partitionmagic nhung no báo là 1 cái phân vùng đã bị mất, có thể corver lại được .rồi nó hiện ra bảng chon yes ,no . em chon yes thì nó lại tiếp tục đứng. huynh nào có cách giúp em ko. hay có phần mềm nào lấy lại ổ d hay là dữ liệ của nó
    Quote Quote

Like
    0
    dùng phần mềm getdata back để lấy lại dữ liệu, mượn ai đó 1 ổ cứng để chép dữ liệu wa, rùi phân vùng ổ cứng lại

Like
    0
    pác THEFRIEN oi .pác có thể hứơng dẫn cho em kỹ 1 chút được ko. phần mềm đó ở đâu bán . và nếu có rồi làm sao lấy lại được dữ liệu , bác có thể hướng dẫn cho em thật kỹ cách làm được không . pa` con ơi có ai cứu em không . tất cả tài sản của em đều ở đó . các pác đừng để em phải đi ăn mày . huhuhuuh. help me

Like
    0
    Bây giờ bạn vào PQ.Magic .xem những phần nảo bị mất (Win ko nhận được) Del và chia thành ổ mới .dùnh soft để lấy lão dữ liệu (nhiều lắm -> qua bên phần mềm ấy ) .lấy xong rồi chia lại mấy ổ mà chả được .have fun

Like
    0

Tệ thật ! Không biết tui có giúp được U ko ?

hehehe ! tui cũng từng bị như zậy rùi ! thử xem như thế này có giúp cho U dược không nhé ! hãy khởi động PQ8 ( phiên bản dành cho DOS í ) và hãy chia lại ổ . dùng PQ nhá ! ! chia như thường thôi . thế này nè kéo con chạy sao cho dung lượng như ban đầu ! sau khi chia xong ! nhớ chọn CreatPrtion ( tui cũng chẳng nhớ rõ CreatPration ở chỗ nào nữa ) >> hê hê ! tại vì U chưa xử lí nó thui !
    ( lưu ý sau khi chia ổ xong bạn sẽ còn phải nháy chuột vào phân vùng chưa được xác định > >> chọn Creat PRATION) như vậy là xong chúc may mắn ! nếu không được thì U đành vác Ổ sang nhà tên bạn thân copy DATA sang ổ của hắn rùi xóa đi làm lại Ổ thui !

Like
    0

Thông tin

Trước đây sau khi dùng PM 7.0 xong tui cung bị như vậy( nhưng ma tui không bị treo máy giữa chừng). Sau đó tui phải cài lại window 2000 hoặc XP, rồi dùng trình tự động tìm kiếm thiết bị ở hardware wizard mới được.

Like
    0

mat du lieu o d

chao cac pac. em da lay lai duoc o d va toan bo du lieu roi. em da ngam cuu cai thang partition magic ma no chang giup duoc gi het. em phai dung thang easy recover . the laem lay lai duoc roi. hahahhahaha. zui qua. cam on cac pac nhiu nhe.

====================================
    Tác giả đã biến từ nhiều năm nay, chắc bị banned rồi
    Được sửa bởi tam_giang lúc 08:23 ngày 06-04-2011

Like
    0
    hiện giờ máy của tôi mất ổ D ma cũng không thấy dung lượng máy của tôi ổ C 14G và D 42G mà bây giờ vào properties thì chỉ thấy ổ c thôii có ai pro chỉ dùm tôi cám ơn nhiều

Like
    0
    Máy tính mình dạo này bị lỗi ổ D và E. Tất cả các thao tác liên quan đến ổ D và E như: copy, delete, move...đều rất chậm hoặc không thực hiện được. Đôi khi khởi động vào bị mất 2 ổ này, hoặc nếu có thì khi khởi động máy sẽ báo lỗi ở ổ D và E. Để cho máy quét lổi thì rất lâu có khi tới 2h nhưng khi khởi động lại cũng lại báo lỗi hoặc không có. Bạn nào biết về tình trạng này xin chỉ giúp mình cách khắc phục. Xin cảm ơn các bạn.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi damvinhduy View Post
    Máy tính mình dạo này bị lỗi ổ D và E. Tất cả các thao tác liên quan đến ổ D và E như: copy, delete, move...đều rất chậm hoặc không thực hiện được. Đôi khi khởi động vào bị mất 2 ổ này, hoặc nếu có thì khi khởi động máy sẽ báo lỗi ở ổ D và E. Để cho máy quét lổi thì rất lâu có khi tới 2h nhưng khi khởi động lại cũng lại báo lỗi hoặc không có. Bạn nào biết về tình trạng này xin chỉ giúp mình cách khắc phục. Xin cảm ơn các bạn.
    Bạn thử cleanup các ổ đĩa coi, hình như bị đầy đó (có thể lên gg search soft:CCLEANER (free) để quét thường xuyên).

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết