Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    0
    bạn đã thử cài lại win chưa. biết đâu là do virut thì sao

Like
    0
    Tính đến thời điểm hiện tại thì vẫn đang ổn. (sau khi đã bôi keo tản nhiệt cho NB)
    Mình ko nghĩ là virus.
    Trước đây là bị 1 lần. Cái này thì mình nghĩ là do CPU fan thôi, vì có 1 lần khởi động nó báo lỗi FAN CPU. Thay DeepCool ICeedge200 thì ổn được 1 thời gian (khoảng 1 tháng) thì lại bị. (Chắc nếu bị virus thì nó cũng không có chuyện nghỉ 1 tháng rồi phá tiếp nhỉ )
    Bây giờ mà nói cài lại win thì oải quá Nghĩ tới mấy cái soft, game, cài lại thiệt là đuối, còn thêm vài cái phải google... Ôi.. mong là bị phần cứng và có thể fix được T____T

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi emperor666 View Post
    Vì mình thấy bạn sử dụng 2 thanh ram khác hãng khác dung lượng mà nhất là lại có dính đến kingmax 667 nên bảo thế để loại trừ ram xung đột thôi.
    Ừm. Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn. Nên test bằng memtest rất lâu (chạy full 3G Ram + CPU luôn).
    Mà mình cũng có cái thắc mắc là phải chạy 1 lúc 2 chương trình memtest mới test hết được 3G ram. Chạy 1 cái thì nó báo là window chỉ xử lý được tối đa 1 lúc 1.5 G Ram, còn lại phải chạy thêm 1 cái.
    Có chuyện này nữa à ? Pro nào biết giải thích giúp mình với nhé
    Được sửa bởi Vipcanabis lúc 19:25 ngày 27-12-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    bạn thử đem máy của bạn đến một nơi khác rồi thử xem. Mình nghĩ rất có thể là do điện yếu hoặc không đều . Chúc bạn thành công

Like
    0
    Ặc, hổng lẽ cái ổn áp của mình hông có tác dụng gì sao ? =/ Mới vừa bị lại xong. Ức chế thiệt. Check Bios thấy CPU temp 38.5, MBoard temp : 39. bó tay.
    - Có khi nào bộ nguồn (Cooler Master Elite 350W) gánh không nổi ko ta ?
    - Hay Win 7 bị lỗi gì rồi ? <--- Cái này có cách nào fix ngoài việc phải cài lại win hay không ?
    - HDD bị khìn ?
    - Main sắp ngủm ? (vẫn còn 1 năm BH tại Nova nên cũng hơi hơi an tâm)
    + CPU đã thay Heatskin + keo tản nhiệt
    + North Bridge đã thay keo tản nhiệt
    + RAM đã test ổn định ~___~

Like
    5
    cách đơn giản nhất để loại bỏ yếu tố nhiệt độ là mở nắp case ra chĩa cái quạt vào. Thử cài lại win mất có 30' chứ mấy nếu ngại cài lại phần mềm thì tạo 1 bản ghost trước đi, sau khi cài lại win nếu thấy vẫn bị thì lại ghost lại như cũ.

Like
    0
    Ko biết chủ Topic đã sửa được máy chưa? Máy của mình sau khi thay chip khác. Giờ đã OK rồi đó

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết