Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Giận dữ ! Thuật toán xếp lịch thi đấu bóng đá

Ai biết chỉ dùm mình thuật toán xếp lịch thi đấu bóng đá một giải vô địch quốc gia: hai lượt đi, về có bố trí sân và trọng tài.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn phải nêu rõ những yêu cầu của lịch chứ. Ví dụ là có cần khoảng cách di chuyển của các đội có phải tối ưu không hay là chỉ là đê không có sự xung đột về sân thi đấu và đối thủ giữa các đội thôi. Các đội có chung sân không(ví dụ như AC và Inter)...và nhiều ràng buộc khác nữa chứ. Nói chung là phải nêu hết ra. Chú ý là càng nhiều ràng buộc thì bài toán càng khó đấy.

Like
    0

Thuat toan xep lich bong da (mỗi đội một sân)

Ai biết chỉ dùm mình thuật toán xếp lịch thi đấu bóng đá một giải vô địch quốc gia: hai lượt đi, về có bố trí sân và trọng tài. Bai toán chỉ này không xét đến trường hợp hai đội chung sân(mỗi đội một sân). Còn trọng tài giả sử như chúng ta có 10 trọng tài sẽ được phân bổ cho suốt mùa giải theo cách xoay vòng. Ở đây ta xếp lịch một lần cho cả mùa bóng, giả sử một lượt có 11 trận, đội đó sẽ được thi đấu 5 trận trên sân và 6 trên sân khách; lượt về ngược lại.

Like
    0
    CÓ PhẢi BẠn HỌc BÊn Khoa HỌc TƯ NhiÊn KhÔng?,hÌnh NhƯ ĐÂy LÀ BÀi TẬp ThÌ PhẢi ,nẾu MÌnh NhỚ KhÔng LẦm NÓ NẰm BÊn MÔn CƠ SỞ DỮ LiỆu ThÌ PhẢi

Like
    0
    Mình đang dự định làm trang web về bóng đá Anh trong phần CSDL mình đang thắc mắc phần lịch thi đầu và bảng xếp hạng theo từng vòng đầu
    Mình muốn sử dụng asp net
    Nếu bạn nào biết có thể chỉ cho mình
    MaVong MaCLB KetQua MaDoiTHiDau MaMuaGiai
    1 Arsenal 1-0 Fulham 2008-2009
    1

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết