Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Vui lắm ! Phần mềm khởi động máy tính

Chào các bạn tui có thể hỏi một câu hỏi như thế này được không có phần mềm nào giúp khởi động máy tính không nhỉ,có nghĩa là mình hẹn giờ rồi sau đó nó tự động khởi động máy tính ấy
    Quote Quote

Like
    0
    Dung autoshutdown ay .Download tai www.barefootinc.com . Ban Autoshutdown 4.4 Pro .

name : kid
    company : home
    key : 0CDUY-179Y5-F8360-0BM1J-0X7T2

name : baby
    company : ucf
    key : 0CDUY-176XW-7UCF7-084L1-0294C
    Được sửa bởi cugieo lúc 18:32 ngày 08-08-2004

Like
    0

Thông tin tại sao lại không được vậy nè

Sao lại không được vậy nè!Mình đã hẹn giờ để máy tự động khởi động và tắt máy ngồi chờ(chưa tắt nguồn điện),chờ mãi mà chẳng thấy máy khởi động lại là thế nào.Mà hình như nó có một hệ thống giờ riêng thì phải.Giúp mình với

Like
    0
    Có một số mainboard đời mới cho phép hẹn giờ để tự động bật máy tính lên.
    Bạn chỉ cần vào CMOS và enable chức năng đó lên là được.

Like
    0
    Mình chưa thử AutoShutdow nhưng mình nghĩ nó ko thể hẹn giờ bật máy tính được - vì nó là một phần mềm - mà phần mềm thì chỉ có thể hoạt động được khi có môi trường - là OS - chính vì vậy nó ko thể Bật máy tính được.
    Hầu hết các mainboard hiện nay đều hỗ trợ chức năng alarm - bạn vào phần Power setup or...(tùy theo từng loại main) - và enable chức năng đó - chỉ định thời gian - vậy là OKie.../ Tui toàn dùng chức năng đó để ...... thay cho tiếng chuông đồng hồ ...với âm thanh quá nhỏ với tui (Hihi....). Một số main còn cho phép bạn khởi động từ PCI-card - cụ thể là Modem or Fax-Modem gắn trong....(Nếu bạn muốn mỗi khi có người phone cho bạn thì máy tính tự động bật - cái này rất hay - nếu máy điện thoại của bạn ko hỗ trợ chức năng record or tự động trả lời thì bạn có thể dùng PC làm những việc đó..... / Nếu bạn có hứng thú về vấn đề này tui sẽ trình bày tiếp !

Like
    0
    sài cái này xem đồ free thôi
    Restart 1.53
    Restart is a system utility for advanced users with more than one operating system installed on their machine.

The program installs an icon in the notification area, and with a single click the computer will shutdown and restart with the selected operating system
    Download 0,31M
    _http://www.gabrieleponti.com/downloads/restart.exe

Like
    0
    Hình như cái này đâu có hẹn giờ mở máy được hỉ bác ghost ! Như vậy thì cũng giống như mình tắt máy bình htường thui mà , có điều là nó cho mình chọn boot OS khác thui ....Phải hông vậy ta..

Like
    0
    Setup trong CMOS để có thể bật máy tính từ một phím bất kỳ. Warkup by Keyboard ......

Like
    0

Vui lắm ! Cảm ơn

Tui làm được rùi cảm ơn các bạn nhìu

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết