Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

cần sự giúp đỡ với lỗi thiếu file DLL.

mình không hiểu tại sao khi khởi động máy thì xuất hiện cửa sổ thông báo:" the program can't start because d3d10_1.dll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix thí proplem." Lỗi này cũng tương tự với file d3d9.dll. Các file ảnh trong máy không hiển thị được, khi chạy một số chương trình máy cũng báo thiếu file DLL gì đó nữa. Mình không biết nguyên nhân do đâu? Có chăng là do virut phá? bởi vì kaspersky báo có mối nguy hiểm nhưng chạy chương trình giải độc rồi mà lần sau nó lại báo lại.
    mình đang dùng win 7, máy HP compaq. Bạn nào cao thủ xin chỉ giùm!thank
    Tb: mình có tham khảo một số cách trên mạng hướng dẫn tải file DLL thiếu rồi đăng kí lại nhưng không thành công.
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngohao_101 View Post
    mình không hiểu tại sao khi khởi động máy thì xuất hiện cửa sổ thông báo:" the program can't start because d3d10_1.dll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix thí proplem." Lỗi này cũng tương tự với file d3d9.dll. Các file ảnh trong máy không hiển thị được, khi chạy một số chương trình máy cũng báo thiếu file DLL gì đó nữa. Mình không biết nguyên nhân do đâu? Có chăng là do virut phá? bởi vì kaspersky báo có mối nguy hiểm nhưng chạy chương trình giải độc rồi mà lần sau nó lại báo lại.
    mình đang dùng win 7, máy HP compaq. Bạn nào cao thủ xin chỉ giùm!thank
    Tb: mình có tham khảo một số cách trên mạng hướng dẫn tải file DLL thiếu rồi đăng kí lại nhưng không thành công.
    Bạn dow... cái này về cài xem có hết kô nhé

h**p://download.microsoft.com/download/8/4/A/84A35BF1-DAFE-4AE8-82AF-AD2AE20B6B14/directx_Jun2010_redist.exe

Like
    1
    mình cũng bị y hệt như này. Đầu tiên nó báo lỗi file dwm.exe lúc khởi động, sau đó là các file d3d9.dll và d3d10_1.dll như của chủ thread !
    Cài cái directx gì đó ở trên vẫn không được !
    kết quả là hiện nay mất chức năng AERO, không xem ảnh bằng Windows Photo Viewer được !
    Có cao thủ nào biết cách xử lý mà không phải cài lại win không.
    Mình đang dùng T60P, Windows 7 OEM cài ngoài tiệm , giá 150K.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết