Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: từ c++ sang java??

Like
    17

từ c++ sang java??

xin hỏi các huynh nếu em có 2 năm kinh nghnghiệm c++ thì chuyển sang java có nhanh kô?cuốn sách nào nên đọc ??
    Quote Quote

Like
    0

Vui lắm ! Nguoi moi hoc lap trinh

Cũng như bạn mình là người mới học lập trình. Tuy hiểu biết của mình không sâu lắm nhưng mà mình thấy rằng nếu bạn đã biết về VC++ rồi thì điều đó không giúp ích nhiều cho việc học JaVa cả. Hai ngôn ngữ này nói chung khác nhau nhiều, cùng là ngôn ngữ lập trình đỐi tượng nhưng cách viết của chúng khác nhau. Nói chung Java vừa dễ học vừa khó học hơn VC++. Java không còn khái niệm con trỏ nên cách hiểu của nó co 1 vẻ đơn giản hơn VC++. Nhưng để có thể nắm rõ về Java thì không phải dễ chút nào.
    Mình đã học qua hai loai ngôn ngữ này và thấy răng học Java thú vị hơn VC++, Java là loại ngôn ngữ thiên về lập trình Web, thiết kế giao diện có vẻ khó hơn VC++ nhưng nó có nhiều ứng khá hay.
    Nếu bạn muốn học về Java thì tui cũng hoan nghenh bạn thôi.Nhưng theo tui nếu đã có hai năm kinh nghiệm về VC++ rồi thì tốt nhất bạn nên đầu tư vào một loại ngôn ngữ lập trình thôi, VC++. Diều đó có lợi hơn khi biết rành về một loại ngôn ngư lập trình.

Like
    0

Vui lắm ! Người mới học lập trình

Nói về sách học Java, vì Java có nhiều hướng lập trình nên bạn cần xác định là mình nên họ c theo hướng nào rồi hãy quyết định mua sách sau.
    Ebook về Java thì có rất nhiều trên Mạng , bạn có thể tìm nó dễ dàng trên các website hay diễn đàn về Java, chẳng hạn như javavietnam.org, netVarsity.com...

Like
    0
    Nếu biết về C /C++/MFC thì jâv sẻ dể học hơn .

Like
    0
    Java với C chỉ giống nhau một chút về các câu lệnh điều khiển và phương thức lập trình OPP. Còn lại ko giống nhau nhiều lắm đâu. Dùng Java sẽ khó xây dựng giao diện, ko thích hợp việc viết chương trình ứng dụng. Nếu bạn có 2 nam kinh nghiệm với C thì chắc bạn là cao thủ rồi, bạn nên đầu tư vào việc lập trình ứng dụng thì hơn!

Like
    17
    he he.nói 2 năm kinh nghiệm thì hơi quá,chỉ mới 1 năm 2 tháng thui.nhưng nghe theo các huynh tui kô -> java nữa .lại tiếp tục ngồi nhai c++ nữa vậy.

Like
    0
    hiện tại mình đang học LT Java tại một công ty, không hiểu tại sao lúc đầu vô học họ lại dạy mình C++ trước, phải học xong C++ thì sau đó mới được học JAVA??????

Like
    0

Người đang học lập tìrnh

Ông anh gì đó ơi, việc học Java chẳng liên quan gì đến học C++ cả, có lẽ công ty của ông anh muốn anh có một kiến thức về một số loại ngôn ngữ lẬP trình thông dụng nên bắt học như vậy thôi.

Like
    0
    theo mình java có nhiều nét gần giống C++ như về cấu trúc câu lệnh mọi sự rắc rối trong C++ đều được java bỏ qua nhằm làm cho việc lập trình thêm phần mạch lạc và tránh được rất nhiều lỗi không kiểm soát, việc xây dựng giao diện tuy khó nhưng với công cụ như netbeans thì lại đơn giản bạn có thể kéo thả giống y chang như VB hoặc visual studio, java là ngôn ngữ khá mạnh đó nhưng nó chậm một chút so với C++ nhưng đổi lại thì nó chạy được trên mọi hệ điều hành.

Like
    0
    xin hỏi các bác. Mình học chuyên ngàng Công Nghệ Phần mềm thì mình có nên nghiên cứu sâu về C ko. Ngôn ngữ chính mà sau này mình làm việc chủ yếu là ngôn ngữ nào. Cảm ơn các bác nhiều.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết