Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 73
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ [QES] Cho ổ đĩa VCD đọc được DVD bằng 1 đoạn mã?

Tôi nghe nói có 1 đoạn mã khoảng 7 dòng, khi viết vào ngôn ngữ lập trình PERL rồi cho chạy sẽ làm cho ổ đĩa VCD đọc được DVD. Xin hỏi có ai biết đọan mã này không? Nơi tìm ngôn ngữ lập trình PERL?
    Xin cám ơn rất nhiều!

Like
    0
    cái này nghe lạ hen, nếu vậy thì cần gì mua ổ DVD nhỉ? tôi nghi ngờ quá

hungbem Guest

Dieu khong tuong

Cai ma lenh ma ban bao hinh nhu la bi nghe nham roi.
    7 dong lenh do la de be khoa nhung dia DVD co ma vung cho khong phai la ma lenh cho phep doc dia DVD vi theo ly thuyet dia DVD co 1 lop ghi dac biet ma chi o DVDROM moi doc duoc ma thoi

Like
    0
    Bạn của tôi là làm được điều đó (chỉ tiếc nó "vứt" mất cái đoạn mã ở đâu rồi), tôi đã đến kiểm tra thử thấy đúng y chang như vậy. Ổ đĩa là CD (có kiểm tra kĩ trong máy), đưa đĩa DVD vào thì vẫn đọc được. Nghe nó bảo là nó "chôm" được trên Net. Người viết đọan mã này vừa mới vào tù.

Like
    0
    Ặc ẶC vậy thì bạn với bạn của bạn "THÀNH CÔNG LỚN" và "GIÀU SỤ" rồi ấy nhỉ. hô hô hô hô.
    Lần Đầu Tiên nghe luôn, không tin vào lỗ tai của mình nữa, chắc ngày mai tui đi khám TAI quá hihihihi

Like
    0
    Ôi trời, nghe mà hết hồn, nếu có đoạn mã đó thì ngươi ta mua đầu DVD làm chi nữa, nhà nhà có DVD coi đã mắt rồi,.HEHE

Like
    0
    Chú em bị ông bạn chọc quê rồi, đọc được DVD hay không phụ thuộc hòan tòan vào phần cứng đó là laser optical và bước sóng của nó, có lệnh trời mà phần cứng không hỗ trợ cũng bẳng không mà thôi.

Like
    0
    làm gì có chuyện đó, cấu trúc hai loại này khác hảng nhau ban có thể tưởng tượng ai đem bỏ đĩa mềm vào ổ CD bao giờ

Like
    0

Nhưng thực tế là tôi đã thấy mà! (Không lẽ sai sao?) Đó là ổ đĩa CD đơn thuần thôi. Bạn tôi bảo là nó tìm được trong 1 tạp chí tình cờ đọc được mà không nhớ tên nên tôi mới hỏi mọi người có biết xin chỉ giúp!
    Xin cám ơn rất nhiều!
    (lưu ý đoạn mã trên được viết trên ngôn ngữ PERL).
    Được sửa bởi Soul Killer lúc 09:32 ngày 06-08-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Soul Killer
    Nhưng thực tế là tôi đã thấy mà! (Không lẽ sai sao?) Đó là ổ đĩa CD đơn thuần thôi. Bạn tôi bảo là nó tìm được trong 1 tạp chí tình cờ đọc được mà không nhớ tên nên tôi mới hỏi mọi người có biết xin chỉ giúp!
    Xin cám ơn rất nhiều!
    (lưu ý đoạn mã trên được viết trên ngôn ngữ PERL).

Bạn đã nói là thấy tận mắt rồi đúng khôgn ? Vậy thì mình xin hỏi bạn câu này nhé: Bạn có xem bên trong cái ổ "CD" ấy không vậy ?Hay là chỉ nhìn bên ngoài ? Nếu mà bạn chỉ nhìn bên ngoài khôyng thì minh thật sự "POTAY.COM" với bạn luôn.

Nếu mà nhìn bên trong thì bạn có thể nhìn vào con mắt (dùng để đọc đĩa ấy) xem nó màu gì ?
    Tại vì mình cũng đã xem qua DVD nhưng bên ngoài chỉ là CD mà thôi. vì cơ cấu bề ngoài rất giống nhau chỉ khác nhau về con mắt và con chip gì gì ấy bên trên board của CD hoặc là DVD thôi.

Nếu em có nói sai mong các bác thứ lỗi cho ạ

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết