Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cứu eemm.............!Không nhận ổ C trong mọi trường hợp!

Các anh các chị giúp em lý giải trường hợp này với ah!
    Khi bật máy lên vào đc đến màn hình destop nhưng ko có bất kỳ 1 icon nào. Cũng ko thể show destop đc. Chỉ hiện lên màn hình destop mà ko thể làm đc gì hết! Em dung Hirrent Boot vào miniwin cũng hiện tượng đó. Vào dos để back up data cũng ko nhận cả ổ C và D. Nhưng trong khi đó Bios vẫn nhận ổ cứng. Em mang ổ sang máy khác cắm thì nhận ổ D, nhưng vào admin để lấy data ổ C thì ko vào đc. Máy báo dung lượng folder Admin = 0Kb. Dùng totalComender cũng ko lên đc. Em quét virus bằng avira 10 sau đó cắm lại máy đó thì khởi động vòng quanh, ko vào đc màn hình destop luôn!
    Như vậy có phải là ổ cứng của em có vấn đề? Em đã dùng đĩa boot để check và repair bad sector nhưng ko hề có lỗi nào hết!
    Mong mọi người chỉ giúp em phải làm thế nào ạ!
    Quote Quote

Like
    0
    Khi bật máy lên vào đc đến màn hình destop nhưng ko có bất kỳ 1 icon nào. Cũng ko thể show destop đc. Chỉ hiện lên màn hình destop mà ko thể làm đc gì hết! -> cái này có thể là bị virus

Em dung Hirrent Boot vào miniwin cũng hiện tượng đó.-> Bạn thử kiểm tra lại xem vì chạy win mini không liên quan gì đến HDD cả

Vào dos để back up data cũng ko nhận cả ổ C và D. -> Bạn có chạy Dos hỗ trợ NTFS không

Em mang ổ sang máy khác cắm thì nhận ổ D, nhưng vào admin để lấy data ổ C thì ko vào đc. Máy báo dung lượng folder Admin = 0Kb. Dùng totalComender cũng ko lên đc.-> Máy của bạn cài win gì vậy Nếu cài win 7 thì có nhìn thấy cũng không vào được ổ C thì phải

Em quét virus bằng avira 10 sau đó cắm lại máy đó thì khởi động vòng quanh, ko vào đc màn hình destop luôn! -> cái này thì chắc chắn là lỗi win rồi

Like
    0
    cái này có thể là bị virus -> tớ cũng nghi cái này đầu tiên!

Bạn thử kiểm tra lại xem vì chạy win mini không liên quan gì đến HDD cả -> dùng đến 4 cái đĩa boot đều bị như thế nên mới thấy lạ làm sao?

Bạn có chạy Dos hỗ trợ NTFS không -> cái này thì đúng là tớ ko biết! Ổ này dùng NTFS!

Máy của bạn cài win gì vậy Nếu cài win 7 thì có nhìn thấy cũng không vào được ổ C thì phải -> máy cài win xpsp3 bạn ạ!

cái này thì chắc chắn là lỗi win rồi -> xác định từ đầu là lỗi win phải cài lại win nên back up data để cài mà ko đc đó cậu!

Like
    0
    Nếu máy vào đc win thì máy đã nhận ổ HDD rồi. còn màng hình desktop ko có icon nào là do virus ăn mất thằng explorer.exe rôi. bạn có thể qua máy khác coppy file đó về chạy là ok (máy có cùng win nhe ) (trong c:/windows/).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tony_woo View Post
    Nếu máy vào đc win thì máy đã nhận ổ HDD rồi. còn màng hình desktop ko có icon nào là do virus ăn mất thằng explorer.exe rôi. bạn có thể qua máy khác coppy file đó về chạy là ok (máy có cùng win nhe ) (trong c:/windows/).
    nếu mà làm đc như thế thì tức là tớ cũng đã vào đc máy rồi bạn ah! ko vào đc máy thì copy làm sao hả bạn?

Like
    0
    Màn hình destop không có icon thì đúng là bị file explorer.exe.Bạn bấm Ctrl + alt + del , chọn New Task , Browse - C:/windows/explorer.exe, OK.

Like
    0
    Làm lại cái win mới đi cho rồi bạn ơi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết