Trang 16 / 24 FirstFirst ... 111314151617181921 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 233
    Like
    0
    Bạn có gửi manual của nó cho tôi được không ? PDF ấy?

Like
    0

Nói nhỏ nè ! Cho mình hỏi thêm với

Chào bạn ChinDangShun và mọi người!
    Mình định vào DDTH để hỏi về kết nối mạng LAN giữa hai LAN có ADSL thì thấy bài này. Minh chỉ là dân IT nghiệp dư nên thú thực chỉ hiểu láng máng. Mình cũng chỉ mới xem hết trang đầu, chưa xem hết thread. Mình nhờ Mr Chin và các bạn tư vấn giúp mình một chút, việc là thế này:
    - Cơ quan mình có 1 LAN (0 server) cho 12 máy (max=16PCs), nối internet qua modem ADSL cắm trên Hub, dịch vụ MegaNET của FPT (IP động)
    - Nhà mình có 1 LAN (0 server) cho 2 máy (max=8PCs), nối internet qua modem ADSL cắm trên Hub, dịch vụ MegaHome của FPT (IP cũng động luôn)
    - Bi giờ mình muốn ngồi nhà để sử dụng tài nguyên trên LAN của cơ quan và ngược lại, thậm chí sử dụng notebook để truy cập LAN đó từ đường dialup hoặc 1 đường ADSL khác (có hơi tham không nhỉ?)
    - Vậy xin nhờ Mr Chin và các bạn tư vấn giúp mình xem mình có cần thêm thiết bị hay phần mềm nào, setup ra sao (mình được phép làm administrator của cả 2 mạng nếu cần thiết)
    P/s Mình rất vui lòng nếu được mời Mr Chin và các bạn giúp đỡ 1 bữa vui vẻ (ở Hà nội) và một chút quà nho nhỏ thay học phí

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ChinDangShun
    Bạn có gửi manual của nó cho tôi được không ? PDF ấy?
    Bạn cho tui xin mail đi, tui gởi cho

Like
    0
    Quote Được gửi bởi KtsDzi
    Chào bạn ChinDangShun và mọi người!
    Mình định vào DDTH để hỏi về kết nối mạng LAN giữa hai LAN có ADSL thì thấy bài này. Minh chỉ là dân IT nghiệp dư nên thú thực chỉ hiểu láng máng. Mình cũng chỉ mới xem hết trang đầu, chưa xem hết thread. Mình nhờ Mr Chin và các bạn tư vấn giúp mình một chút, việc là thế này:
    - Cơ quan mình có 1 LAN (0 server) cho 12 máy (max=16PCs), nối internet qua modem ADSL cắm trên Hub, dịch vụ MegaNET của FPT (IP động)
    - Nhà mình có 1 LAN (0 server) cho 2 máy (max=8PCs), nối internet qua modem ADSL cắm trên Hub, dịch vụ MegaHome của FPT (IP cũng động luôn)
    - Bi giờ mình muốn ngồi nhà để sử dụng tài nguyên trên LAN của cơ quan và ngược lại, thậm chí sử dụng notebook để truy cập LAN đó từ đường dialup hoặc 1 đường ADSL khác (có hơi tham không nhỉ?)
    - Vậy xin nhờ Mr Chin và các bạn tư vấn giúp mình xem mình có cần thêm thiết bị hay phần mềm nào, setup ra sao (mình được phép làm administrator của cả 2 mạng nếu cần thiết)
    P/s Mình rất vui lòng nếu được mời Mr Chin và các bạn giúp đỡ 1 bữa vui vẻ (ở Hà nội) và một chút quà nho nhỏ thay học phí
    Hi KtsDzi,
    Cái mà bạn nói, có thể chia thành 2 thể loại:
    - Dùng các phần mềm Remote Administration như WinVNC, NetOp, TightVNC, Terminal Service,... để thao tác với từng máy ở LAN1 (mạng ở cquan) từ LAN2 (mạng ở nhà). Cách tiến hành là bạn cài bản server lên từng máy trong LAN1, mở cổng trên router (có thể là phần mềm chia sẻ Internet, hoặc có thể là Router/Modem ADSL). Ứng với mỗi máy cần quản trị từ xa là 1 cổng khác nhau.
    - Dùng công nghệ VPN (mạng riêng ảo) để kết nối mạng LAN2 này với mạng LAN1. Trong đó lại có 2 giải pháp:
    + Giải pháp phần mềm: Sử dụng 1 chương trình chia sẻ Internet như Microsoft ISA 2004 hoặc Kerio Winroute Firewall 6.x, .... Các phần mềm này đều có sẵn chức năng VPN. Cách thiết lập sẽ tùy theo từng phần mềm mà cấu hình. Hoặc bạn có thể dùng chức năng "Routing and Remote Access" (RRAS) cho 1 cặp Windows 2000 Server, Windows Server 2003, LINUX, ... Song cách này đòi hỏi bạn phải biết nhiều về mạng hơn là sử dụng 2 phần mềm trên.
    + Giải pháp phần cứng: Bạn search DSL modem VPN trên Internet. Nó sẽ hiện ra 1 loạt các Router/Modem DSL hỗ trợ VPN. Quyết định mua 2 cái để lắp trên 2 mạng LAN. Đọc hướng dấn sử dụng của từng chiếc để có thể cấu hình được VPN kết nối LAN1 đến LAN2 và ngược lại.

Dù bạn có triển khai giải pháp phần cứng hoặc phần mềm đi nữa thì bạn vẫn cần 1 Domain Controler nếu muốn truy cập tên máy tính trong LAN1 thay vì truy cập qua địa chỉ IP của mỗi máy trong LAN1 (mô hình Client-Server). Hiện tại mình đang dùng phần mềm Kerio Winroute Firewall để cấu hình VPN cho Văn phòng ở TP khác truy cập LAN chính thức tại trụ sở công ty ở 1 TP khác, khá tốt.

Bạn hãy chọn 1 giải pháp mà bạn cho là phù hợp với cấu hình hiện tại của bạn nhất rồi post bài lên đây để mọi người cùng khuyên.

Thế nhé!

Like
    0
    Cảm ơn Mr Chin, mình sẽ xem kỹ và nhờ các bạn tư vấn thêm! Bắt đầu thấy khó rồi đây!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi meoden18
    sao lâu rồi mà hổng ai trả lời mình hết vậy.
    Vừa PM cho bạn xong thì mới vào thread này.
    Bạn cần đổi Server Port của Zyxel (Cổng quản lý bằng Web cho modem) từ 80 ==> 8000 hoặc 8080.

Chúc thành công.

Nói thêm là con Router/Modem Zyxel 660R-61 này đã từng có bạn hỏi ngay trong thread này rồi. Bạn xem thật kỹ lại nhé.

Like
    0
    Tôi cũng bị như bạn kia cung xài modem Zyxel Prestige 660R-61C
    Tôi làm xong hết các bước rồi nhưng không thể nào đc đã nhờ nhiều người test mà cũng ko dc
    Đã nâng cấp Apache len 2.0 rôi mà vẫn ko đc huhu

http://lovelyghost.homeip.net <== vao ko hiện ra cái gì cả buồn quá huhu
    tôi đã edit port web thành 8080 rồi nhưng ko biết sao ko đcj

http://lovelyghost.homeip.net:8080/ <== link vào trang config modem huhu
    Ai biết chỉ giùm với
    Yim của tôi : lovely_ghostvn
    Thanks nhiều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lovely_ghost
    Tôi cũng bị như bạn kia cung xài modem Zyxel Prestige 660R-61C
    Tôi làm xong hết các bước rồi nhưng không thể nào đc đã nhờ nhiều người test mà cũng ko dc
    Đã nâng cấp Apache len 2.0 rôi mà vẫn ko đc huhu

http://lovelyghost.homeip.net <== vao ko hiện ra cái gì cả buồn quá huhu
    tôi đã edit port web thành 8080 rồi nhưng ko biết sao ko đcj

http://lovelyghost.homeip.net:8080/ <== link vào trang config modem huhu
    Ai biết chỉ giùm với
    Yim của tôi : lovely_ghostvn
    Thanks nhiều
    Cho mình hỏi 1 câu thôi nếu đúng thì cách làm của bạn sai ở bước này :
    Ví dụ : Máy tính tên là A . Bạn cấu hình Apache trên máy tính A rồi bạn đứng từ máy tính A bạn truy cập trang web : http://lovelyghost.homeip.net:8080/.
    Nếu đúng là như vậy thì bạn sẽ luôn luôn chạy vào trang web config modern.

+ Cách thứ 1: bạn cấu hình xong ra ngoài tiệm internet rồi chạy trang web.

+ Cách thứ 2 : bạn nhờ 1 ai đó đang ở ngoài tiệm internet kiểm tra dùm.

+ Cách thứ 3 : bạn phải dùng proxy cho Internet Explorer. Muốn tìm proxy thì vào google tìm là ra liền.

Chúc bạn may mắn.

Like
    0
    Tôi làm y hệt mà ko đc có ai giúm với ko????????? jhuhuh

Like
    0
    Các bạn có chạy phần mềm dyndns trên máy tính A kô. Các bạn phải chạy phần mềm đó mới được. Nếu các bạn gặp khó khăn về cầu hình thì các bạn vào trong trang web www.no-ip.com đăng ký thành viên. Cái này chỉ cần chạy lên là ok liền kô cần cấu hình nhiều lắm.

Các bạn thử lại lần nữa nhé.

Trang 16 / 24 FirstFirst ... 111314151617181921 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết