Trang 8 / 964 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 9638
    Like
    0
    XIN CÁC BÁC GIÚP ĐỠ: tÔI MUA 1 CON VICTORY MÀ GIỜ HẮN NẰM IM KHÔNG CHẠY NGOÀI MẤY CHƯỜNG TRÌNH FREE, TÔI LẠI KHÔNG PHẢI LÀ DÂN ĐIỆN TỬ, TIN HỌC, VẬY LÀM RẰNG CHỪ CÁC BÁC ƠI. KHÔNG LẼ QUẲNG HẮN ĐI THÌ VỢ TÔI NÓ ỤC CHẾT, GIÚP TÔI VỚI NHÉ CÁC BÁC, KHỐN KHỔ CÁI THÂN TÔI.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xoamutinhoc
    XIN CÁC BÁC GIÚP ĐỠ: tÔI MUA 1 CON VICTORY MÀ GIỜ HẮN NẰM IM KHÔNG CHẠY NGOÀI MẤY CHƯỜNG TRÌNH FREE, TÔI LẠI KHÔNG PHẢI LÀ DÂN ĐIỆN TỬ, TIN HỌC, VẬY LÀM RẰNG CHỪ CÁC BÁC ƠI. KHÔNG LẼ QUẲNG HẮN ĐI THÌ VỢ TÔI NÓ ỤC CHẾT, GIÚP TÔI VỚI NHÉ CÁC BÁC, KHỐN KHỔ CÁI THÂN TÔI.
    Bác xoamutinhoc ơi, tôi thấy bác tìm được đường vào được đây là mắt hơi bị tinh đấy!

Tôi cùng cảnh với bác là có con Victory. Báo cáo với bác là tôi sẽ giúp bác không để vợ ục.

Trong Victory có 1 menu cho phép nhập key mới vào. Nó ở trong menu Game->Edit key. Sau khi vào Edit key bác sẽ thấy một bảng toàn key la key. Bây giờ bác bấm mũi tên sang trái dến khi nào nhìn thấy tiêu đề có chữ Nagra thì dừng lại cho tôi.

Xong chưa, bây giờ bác dùng phím mũi tên xuống tua đến chỗ nào có dòng 4E01, nhớ là 4E01 nhé, chớ có tuổi trẻ sáng tạo mà thêm hoặc tìm vào thằng 4F01.

Bây giờ bác bấm Edit (có các phím màu xanh đỏ tím vàng gì đó tương ứng với trên màn hình ý)

Bọn Dream hiện nay chỉ có 2 key (trong danh sách sẽ có 4 dòng 4E01) hàng ngày nó sẽ đổi lúc thì key 00 lúc thì key 01.

Bác sẽ vào sửa 2 dòng tương ứng với 00 hoặc 01.

Ví dụ key ngày hôm nay là key 01 = EF 9B 2C 88 5D 6F 02 4D

Bác sửa cho tôi dãy số trên vào key 01. (Khi OK vào dong 16 ký tự đó là nó hiện ra màn hình cho bác nhập key vào, cứ dùng phím mũi tên và OK mà chơi cho đến hết)

Sau khi nhập xong, bác làm ơn bấm Exit vài phát đến khi nó oẳng một phát hỏi Save (Lưu) thì bác OK.

Cuối cùng bác Exit hết ra và thưởng thức hơn 60 kênh free.

Hàng ngày Dream đổi key 2 lần, bác cứ việc vào nhập key mới là chạy phe phé.

Còn hỏi key mới ở đâu ư, tôi thấy có 2 link là có key cập nhật thường xuyên:

http://www.satthai.net/webboard/aspboard.asp (cái này sớm nhất, khoảng 1 đến 2 tiếng sau khi mất key)
    http://www.rdi-sat.com/nagra.php

Nếu có ai biết ở đâu có key thì chỉ giáo.

Bác billydragon rất giỏi có khi bác ấy biết cách lấy key ra từ đầu có thẻ. Nếu mà được vậy thì tuyệt quá.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi z1a
    Bác billydragon rất giỏi có khi bác ấy biết cách lấy key ra từ đầu có thẻ. Nếu mà được vậy thì tuyệt quá.
    Quả thật lấy key rất dẽ. bác nào có card AU thì chỉ việc đọc cái internal.hex ra post lên là thấy key ngay thoi mà. Tiếc là tôi không có chảo DREAM TV ở nhà nên đành chịu.

Các bác bổ cái VICTORY ra, cho tôi xem ruột rà nó nhue thế nào. Bộ đọc thẻ ra sao? Các con chip trên mạch. có thể có cách giải quyết cũng nên.

Tôi chưa mục sở thị nó bao giờ nên kg biết giúp gì cả.

Like
    0

giup em voi

em co con prosat 440 (ver444) co the lam gi duoc khong?

Like
    0
    em đọc cách làm card cho AT90s8515 nhưng mà đó là dành cho dân chuyên nghiệp, làm mạch in xịn bọn nghiệp dư như em làm sao nổi hả bác?
    Nhưng mà thôi cứ xem bằng cái thẻ FUN 4 này là ok rồi lúc nào nó cập nhật code mới thì lại nhờ bác billy làm AU chắc chỉ mất 1 ngày thôi bác nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi masvn
    em đọc cách làm card cho AT90s8515 nhưng mà đó là dành cho dân chuyên nghiệp, làm mạch in xịn bọn nghiệp dư như em làm sao nổi hả bác?
    Nhưng mà thôi cứ xem bằng cái thẻ FUN 4 này là ok rồi lúc nào nó cập nhật code mới thì lại nhờ bác billy làm AU chắc chỉ mất 1 ngày thôi bác nhỉ?
    Hì hì!
    Tớ không Kỳ diệu như thế đâu. Với tớ thì con XSAT sẽ cho xem khoảng 3-400 kênh nếu lắp đủ chảo. Toàn là copy hết. chỉ có điều lắp lắm chảo thể chỉ tổ lậy ông tôi ở bụi này thôi.

Like
    0

Dành cho các bác ở SG

Ở sài gòn thì xài được những chương trinh PAY TV nào bằng thẻ copy:
    1. http://www.lyngsat.com/packages/zee.html - nạp key bằng tay.
    2. http://www.lyngsat.com/packages/astro.html - FULL AU card KU-Band chảo 1.8m.

3. http://www.lyngsat.com/st1.html - Cband - Nạp key bằng tay VIACCESS và AU bằng NAGRA.
    Tạm thời chỉ có thế nhưng tôi nghĩa là đủ.

Tất cả các hệ trên có thể xem đc bằng 2 cách:
    1. có thẻ xịn, copy ra card khác.
    2. tìm key trên Internet.
    3. Nếu là VIACCESS thì kiếm cái thẻ hết tiền rồi, về tự mở lại chạy vô tư.

Riêng ASTRO của malaysia (SECA) tôi có thể làm đc thẻ Full AU cho PIC CARD 2.

Còn tất cả VIACCESS tôi có thể bẻ được hết các lọai cho đến Version 2.4. Còn Version 2.6 thì chưa thấy trên thị trường nên chưa thử bao giờ.

Các bác từ xa phải có programmer cho PIC card và Funcard.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TRG
    Em cũng xin hỏi các bác là dùng đầu thu Xsat 4x0 + chảo 1m8 (chảo mua ở trong SG ) thì có kết hợp dùng được ko ah?. Còn địa chỉ thông tin về vệ tinh các kênh free to air thì chắc các bác cũng biết rõ rồi : http://www.lyngsat.com/ -> free TV - >asia
    Chắc chắn là được:

-Xsat 4x0 là một loạt đẩu thu DVB đa năng tích hợp sẵn bộ đọc card của hãng XCOM (Pháp và EU) khi gia công tại TQ đã bị over-consignment (gia công quá số lượng một cách bất hợp pháp) và tuồn ra ngoài.

-Loạt tuồn ra thị trường TQ và VN có kết cấu bên trong không khác đầu chính phẩm, chỉ khác sau lưng không có ngõ ra-vào RF cho TV và ănten mặt đất, và không có SCART (ngõ in-out liên hợp AV theo chuẩn Châu Âu, ta không cần thiết).

-Đầu chính phẩm XSAT4x0 hiện rất thông dụng tại châu Âu và Trung Đông, và là một trong những series DVB receivers được đánh giá là có độ tin cậy cao.

-Chúng có thể kết hợp tốt với hầu hết chảo và LNB thu TV số DVB có trên thị trường.

-Về kỹ thuật, chảo 1,8m hay lớn hơn càng dùng tốt với loạt đẩu này.

-Trong tình trạng hiện nay, đầu này dùng thu tốt các kênh miễn phí (free-to-air) khi dùng với chảo 1,8m và bộ LNB band C. Xem http://www.lyngsat.com

-Nhưng chảo 1,8m to chình ình, bạn dám dùng không có giấy phép hay không là tùy bạn.
    Được sửa bởi tinydick lúc 15:06 ngày 29-07-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinydick
    Chắc chắn là được:

-Xsat 4x0 là một loạt đẩu thu DVB đa năng tích hợp sẵn bộ đọc card của hãng XCOM (Pháp và EU) khi gia công tại TQ đã bị over-consignment (gia công quá số lượng một cách bất hợp pháp) và tuồn ra ngoài.

-Loạt tuồn ra thị trường TQ và VN có kết cấu bên trong không khác đầu chính phẩm, chỉ khác sau lưng không có ngõ ra-vào RF, và không có SCART (ngõ in-out liên hợp AV theo chuẩn Châu Âu, ta không cần thiết).

-Đầu chính phẩm XSAT4x0 hiện rất thông dụng tại châu Âu và Trung Đông, và là một trong những series DVB receivers được đánh giá là có độ tin cậy cao.

-Chúng có thể kết hợp tốt với hầu hết chảo và LNB thu TV số DVB có trên thị trường.

-Về kỹ thuật, chảo 1,8m hay lớn hơn càng dùng tốt với loạt đẩu này.

-Trong tình trạng hiện nay, đầu này dùng thu tốt các kênh miễn phí (free-to-air) khi dùng với chảo 1,8m và bộ LNB band C. Xem http://www.lyngsat.com

-Nhưng chảo 1,8m to chình ình, bạn dám dùng không có giấy phép hay không là tùy bạn.
    Về nguyên lý thì KU-Band chỉ dùng đến chảo 1.2m là tối đa vì vùng phủ sóng hẹp. nhưng đôi khi ta có thể lấy chảo 1.8-2.2m lắp LNB KU-band để bắt các đài có tín hiệu yếu. Ví dụ ở SG phải dùng chảo 1.8m và LNB của KU-band để bắt ASTRO. tín hiệu đôi khi hụt gây vỡ hình nhưng để xem chùa thì chấp nhận đc.

XSAT - đúng là tên nhái của XCOM - sản phẩm của UK. Tất cả các phiên bản phàn mềm cho XSAT đều do người ITALIA viết. Nó dùng dòng chip Phillip SA2000 family. Ngừoi TQ nhái lại toàn bộ hardware ( cái này họ rất giỏi và hạ giá thành sản xuất khủng khiếp), không trả bản quyền cho bất cứ hệ thống mã khóa nào, do đó có giá bèo bọt như vạy. Bạn nên biết nếu 1 STB chính tắc nếu có 1 hệ thống mã khóa trong đó thì mỗi đầu thu sản xuất ra đều phải trả 1 khoản tiền bản quyền cho chủ của hệ thống đó(NAGRA, VIACCESS ...)

Đã dùng chùa từ STB đến card copy thì làm gì mà giá chẳng dưới 1 triệu VND!!!.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi billydragon
    Hì hì!
    Tớ không Kỳ diệu như thế đâu. Với tớ thì con XSAT sẽ cho xem khoảng 3-400 kênh nếu lắp đủ chảo. Toàn là copy hết. chỉ có điều lắp lắm chảo thể chỉ tổ lậy ông tôi ở bụi này thôi.
    Trong 3-400 kênh ấy con 410 nhà iem bắt đuợc những thằng nào hả bác (trừ những kênh FTA)??

Trang 8 / 964 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết