Trang 12 / 964 FirstFirst ... 7910111213141517 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 9638
    Like
    0

Thẻ tự tạo.

Vừa chạy ra Hàng trống mua 1 con AT90S8515 về thử. Nạp thử cái file no_EXTEEP cắm vào XSAT chi sau vài phút chạy ngon. Tôi đang nghĩ có lẽ sẽ dùng cái này để viết thêm 1 đoạn code cho no out ra đường RS-232 mỗi khi có key mới như thế có thể luôn biet đc key mới. hay có thêm chức năng gì đó can thiệp đc từ bên ngoài vào. Vì tất cả các chân của IC đều có thể dùng đc.

Attached Images
    • File Type: jpg 1.jpg (48.3 KB, 228 views)
    • File Type: jpg 3.jpg (87.7 KB, 224 views)
    • File Type: jpg 2.jpg (68.0 KB, 224 views)
    Được sửa bởi billydragon lúc 08:02 ngày 30-07-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NEWSnot***
    Bac Bill ơi làm ơn cho tôi hỏi nhờ.

Với cách thay đổi key liên tục manual qua programmer thì có thể xem được tới khi nào (Khi đài phát thay đổi gì) ?

Xin cam on !
    Hiện nay file AU đang chạy tốt thì không cần phải nạp key. Trong trường hợp DREAMTV tiêu diệt chức năng của File AU (lúc nào thì chưa biết, nhưng sớm hay muộn thì nó sẽ làm việc này) thì ta lại quay về phương pháp cổ điển là nạp key bằng programmer!. Và chờ đến khi nào phân tích xong sự thay đổi của DREAMTV trong việc tiêu diệt thẻ AU như thế nào, sửa lại file AU để cho nó tự động lại. 2 viẹc này hoàn toàn khác nhau. Key có thể thay nhiều lần trong 1 ngày nhưng bảng mã thì không thể làm như thế được vì các nguyên nhân sau:

1. Nếu key thay đổi nhiều lần thì bất kỳ thẻ Nagra Xịn nào cũng có thể Update Key mới cho dù nó đã update key trước đó hay chưa. Ví dụ Thẻ của ông A mấy hôm không cắm vào máy. Đến khi cắm vào máy nó vẫn lấy đc key để xem tiếp vì Key chỉ là dữ liệu.

2. Nếu DREAMTV thay đổi bảng mã AU hay nói cách khác là công thức giải mã Key. Nó bao gồm cả dữ liệu và một vài hàm lệnh ASM của CPU trong thẻ xịn. Và điều này đôi khi liên quan kiểu mắt xích tới lần update trước đó. Nghĩa là trong thời gian ông A không cắm thẻ vào đầu thu mà DREAM TV đã 2 lần thay đổi công thức AU thì chưa chắc thẻ của ông A có thể update đựoc key và có lẽ phải gọi điện yêu cầu đream TV sử lý lại. Điều này gây khó khăn cho người sử dụng (Thẻ xịn).

Chính vì lý do đó mà bảng Mã (Công thức AU) không thể thay hàng ngày đc. Nó cần có thời gian dài hay ngắn tùy số lượng thuê bao của nhà cung cấp dịch vụ (DREAM TV) để chắc chắn rằng lần Update trước đã cập nhật hết cho các thuê bao của mình rồi. sau đó mới cho update công thức mới. Điều này dẫn đến thời gian sử dụng của thẻ AU tùy thuộc vào số lượng thuê bao chính thức. Ở Châu ÂU số lượng thuê bao rất lớn nên đôi khi vài tháng mới có 1 lần thay công thức AU. Còn ở ta thì bây vừa rồi là lần thứ 1. Lần thứ 2 thì phải chờ và hy vọng càng lâu càng tốt.

Like
    0
    Cảm ơn bác Bill nhiều nhiều vì đã giải thích cặn kẽ.

Like
    0
    Bác Billy ơi thế cái mạch in bác dùng để cắm con IC vào có bán ở Hàng Trống không. Theo cái mạch của bác thì cắm vào cổng COM cua máy tính bằng cách nào.
    Bác giải thích cho chúng em rõ hơn đi.

Like
    0
    Theo tôi hiểu thì cái mạch mà bác Bill mua ở Hàng Trống chỉ thay cái Funcard thôi nhưng có thể đưa tín hiệu ra ngoài qua chân IC nên đọc được key mới từ thẻ mỗi khi thẻ update. Có phải vậy không bác?

Like
    0
    Tôi không biết gì nhưng cũng muốn góp chuyện chút đỉnh. Key mới đổi 29th of Jul của Philippines Dream TV (Key 1 như cũ, Key 0 đang dùng):
    Phillipines Dream TV
    ID 4F 01
    Key 0
    MR 26 3F 60 39 90 D1 77 1E
    038 063 096 057 144 209 119 030 __
    Key 1
    MR EF 9B 2C 88 5D 6F 02 4D
    239 155 044 136 093 111 002 077

Like
    0
    Cám ơn bác Billydragon.
    Cái đầu của em lại ngon rồi.
    Chỉ cần nạp 02 file AVR_flash.hex va AVT_int.hex là OK.
    em thử dùng cái bộ programer để đọc cái thẻ VIACCESS của quả APSTAR 2R nhưng k được.
    Không biết cấu trúc của thẻ viaccess ntn? Dùng bộ đọc nào thì đọc được? Liệu phá khóa ntn?
    Quote Được gửi bởi billydragon
    Đây là file gom tài lieu kỹ thuật cách làm Programmer.
    Đề nghị các bác xem kỹ hãy hỏi vì co nhiều người đã làm đuợc rồi.

Like
    0
    Trông cái thẻ AT90 của bác billy xịn quá ta, cái miếng card cắm IC chắc là bác đặt làm ạ? không biết chợ giời có bán không. Nếu tự làm được 1 cái thẻ thì cũng hay, sau này chúng nó có làm rì mình cũng theo kịp được.

Nhưng sao em thấy tiếp điểm nằm ở mặt dưới của card như thế khi cắm vào IC bị lộn ngược ạ ?( theo chiều cắm thẻ như ở ảnh 1 thì tiếp điểm ở mặt dưới thẻ, còn cái thẻ bình thường thì tiếp điểm nằm ở mặt trên)

À bác cho iem hỏi cái IC AT90 đấy bào nhiêu xiền đấy ạ?

Like
    0
    Hiện nay vấn đề của các đầu không dùng thẻ là không tự động cập nhật được key. Các đệ tử của loại đầu này hiện rất phiền muộn về vấn đề lấy key mới một cách sớm nhất.

Tìm trên các site của tây đều rất muộn mới có key, nếu các cao thủ nội địa của ta có thể chế được các loại thẻ siêu phàm như bác billy thì tại sao chúng ta không chế một hệ thống automactic cập nhật key lên diễn đàn cho anh em bà con khốn khổ chúng tôi tý chão loãng cầm hơi.

Like
    0
    Bác Billy là dân chuyên nghiệp mới làm được cái thẻ như thế, ngoại đạo như chúng em khóc thét. Em mua một cái thẻ mới rồi, hy vọng nó được lâu lâu.

Trang 12 / 964 FirstFirst ... 7910111213141517 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết