Trang 7 / 964 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 9638
    Like
    0
    Bác BillyDragon ơi, bác giỏi thế, làm ơn cứu rỗi anh em Victory chúng tôi với !!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi z1a
    Bác BillyDragon ơi, bác giỏi thế, làm ơn cứu rỗi anh em Victory chúng tôi với !!!!
    Tôi chưa hề nhìn thấy hoặc sờ đến cái VICTORY nên kg biết nó thế nào cả.
    Mong các bác thông cảm. Tôi chỉ làm việc trên thẻ smartcard thôi.

Like
    0
    Xin post lại link của forum cũ để anh em mới tiện theo dõi

http://life.ttvnol.com/dtvt/368763/trang-31.ttvn

Like
    0
    cho hoi bac BILLGRAGON file schematic dung chuong trinh gi de doc (ORCAD ?)

Like
    0
    Trước hết em muốn cảm ơn bác Billy rất nhiều! Nhờ bác mà con Xsat430 nhà em lại hoạt động bình thường rồi(dĩ nhiên là chỉ bình thường trong vài tiếng đồng hồ)
    Thứ 2 em muốn trình bày cách làm tiếp điểm của bộ nạp để các bác cho ý kiến:
    1_ kiếm 3 thẻ internet hoặc thẻ điện thoại di động(loại mà người ta vứt đi rồi ý).Các thẻ này chắc chắn trùng khít với card.
    2_ Đo đạc rồi khoét 1 lỗ vuông có kích thước và vị trí trùng với tiếp điểm trên card. Việc này thực hiện trên 2 thẻ.Thẻ thứ 3 để nguyên.
    3_ khoan 7 lỗ nhỏ để đưa 7 đầu dây qua ứng với 7 tiếp điểm(các đầu dây gập đôi và dùng dây mểm).việc này chỉ thực hiện trên 1 thẻ đã đục lỗ vuông.Độ dài và vị trí các đầu dây đưa ra phải phù hợp với tiếp điểm trên card.Việc này phải thực hiện thật cẩn thận. 7 dây sau khi đã cho qua 7 lỗ sẽ được dán cố định trên mặt thẻ(dùng keo 502 loại 8000/hộp ấy)
    4_ chồng khít 3 thẻ với nhau. chú ý: thẻ có tiếp điểm ở trên cùng. Mặt dán dây dẫn quay vào trong. thẻ không đục lỗ vuông ở cuối cùng.
    5_ cắt miếng cao su hình vuông đặt vừa trong lỗ vuông(dùng săm xe máy. Cái này kiếm đầy ở hảng sửa xe).Miếng cao su này có tác dụng như cái lò xo đàn hồi đảm bảo tiếp điểm programmer luôn tiếp xúc với tiếp đỉêm của card.
    Dụng cụ: máy khoan+mũi khoan loại rất nhỏ+keo 502. Thời gian làm tiếp điểm=1h30
    Với bộ nạp như thế này, khi nạp key ta đặt card khít với thẻ rồi dùng kẹp sắt kẹp lại đảm bảo ngon lành. Chắc chắn không còn tình trạng " no responce from processor".
    và không làm hỏng tiếp diểm của card
    Các bác thử phương pháp này xem.Chúc các bác thành công

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nxp2011
    Trước hết em muốn cảm ơn bác Billy rất nhiều! Nhờ bác mà con Xsat430 nhà em lại hoạt động bình thường rồi(dĩ nhiên là chỉ bình thường trong vài tiếng đồng hồ)
    Thứ 2 em muốn trình bày cách làm tiếp điểm của bộ nạp để các bác cho ý kiến:
    1_ kiếm 3 thẻ internet hoặc thẻ điện thoại di động(loại mà người ta vứt đi rồi ý).Các thẻ này chắc chắn trùng khít với card.
    2_ Đo đạc rồi khoét 1 lỗ vuông có kích thước và vị trí trùng với tiếp điểm trên card. Việc này thực hiện trên 2 thẻ.Thẻ thứ 3 để nguyên.
    3_ khoan 7 lỗ nhỏ để đưa 7 đầu dây qua ứng với 7 tiếp điểm(các đầu dây gập đôi và dùng dây mểm).việc này chỉ thực hiện trên 1 thẻ đã đục lỗ vuông.Độ dài và vị trí các đầu dây đưa ra phải phù hợp với tiếp điểm trên card.Việc này phải thực hiện thật cẩn thận. 7 dây sau khi đã cho qua 7 lỗ sẽ được dán cố định trên mặt thẻ(dùng keo 502 loại 8000/hộp ấy)
    4_ chồng khít 3 thẻ với nhau. chú ý: thẻ có tiếp điểm ở trên cùng. Mặt dán dây dẫn quay vào trong. thẻ không đục lỗ vuông ở cuối cùng.
    5_ cắt miếng cao su hình vuông đặt vừa trong lỗ vuông(dùng săm xe máy. Cái này kiếm đầy ở hảng sửa xe).Miếng cao su này có tác dụng như cái lò xo đàn hồi đảm bảo tiếp điểm programmer luôn tiếp xúc với tiếp đỉêm của card.
    Dụng cụ: máy khoan+mũi khoan loại rất nhỏ+keo 502. Thời gian làm tiếp điểm=1h30
    Với bộ nạp như thế này, khi nạp key ta đặt card khít với thẻ rồi dùng kẹp sắt kẹp lại đảm bảo ngon lành. Chắc chắn không còn tình trạng " no responce from processor".
    và không làm hỏng tiếp diểm của card
    Các bác thử phương pháp này xem.Chúc các bác thành công
    Chú ý: Cậy bỏ hết các miếng đồng trên thẻ điện thoại (Nếu dùng loại này vì nó có thể gây xung đột điện và tiêu hao điện) vì nó cũng là IC card. Nếu dùng INTERNET card thì OK (Không có tiếp điểm đồng.

Hì hì. Cái card slot này ở nước ngoài nó bán đầy ra, chắc chỉ 1$/ cái nhưng ở VN thì khó quá. Các bác ra cửa hàng bán XSAT bảo họ bán cho 1 bộ đọc card của XSAT về tháo ra mà làm.

Like
    0
    Tôi cũng chế bằng các cách nhưng chỉ được vài lần là lại lỗi. Cuối cùng đành tháo bớt một ổ cắm thẻ ở đầu XSAT 430 để làm thì rất OK (kể cả một vài thẻ đã báo lỗi trước đều nạp lại được).
    Cám ơn bác Billydragon nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi billydragon
    Có thể làm thẻ mới bằng cách ra hàng trống mua 1 con AT90s8515, làm 1 cái mạch in có tiếp điểm giống như smartcard thế là xong. Không cần 24c256.
    hơ bác billy ơi cái AT90s8515 bán ở hàng trống là dạng rì , nó có phải là 1 con IC hay là nó đã có dạng card sẵn, nếu mà nó là IC thì làm sao để nhét vào XSAT bây giờ??

Like
    0
    Quote Được gửi bởi masvn
    hơ bác billy ơi cái AT90s8515 bán ở hàng trống là dạng rì , nó có phải là 1 con IC hay là nó đã có dạng card sẵn, nếu mà nó là IC thì làm sao để nhét vào XSAT bây giờ??

Cau đoc cai phan cach lam the di. Co ca file gui kem do. Neu khong han 5 cai day vao la xong.

Like
    0
    Muốn vote cho Bác Billy 5* mà không biết chỗ nào để vote hết. Ai biết chỉ hộ cái

Nhân tiện post một số link để các anh em tham khảo thêm để cùng phát triển topic này.

http://www.viaccessfree.com/ forum của các đồng chí con cháu Cụ Lê nin (tiếng Nga)
    http://www.dpsc.de forum của các đồng chí con cháu Kark Mark (Tiếng Đức)
    http://www.rdi-sat.com/f2/viewforum....15b40d7ccc044f forum này của nước nào cũng không biết nữa nhưng có tiếng Anh là OK rồi
    http://www.dvbsoft.net/news.php forum này cũng không biết nữa nhưng có chữ dvb+soft là cũng ......OK luôn
    http://dvbkivabien2.tk/ forum này thi bằng tiếng Pháp

Các Bác muốn biên dịch sang tiếng Anh thì dùng tạm " cá ba sa" nhé http://babelfish.altavista.com/

Trang 7 / 964 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết