Trang 3 / 964 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 9638
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi billydragon
    Đây là File AU mà tôi đã làm cách đây 1 tuần. TEST OK. có MASVN kiểm chứng. Đừng lấy cái file của TQ.
    Bác Billy cho hỏi file AU của bác và của TQ khác nhau ntn, lý do tại sao ko nên dùng của TQ ?

Like
    0
    chào các bác, tôi đã nạp thử cái AU của anh tàu khựa hôm nay nhưng không chạy được. Giờ vừa online nên mới biết bác billy có đưa lên một bộ AU mới, thôi cứ để em thử xem thế nào nhé rồi sẽ nói sau keke em đã để riêng 1 thằng 410 chuyên để thử thẻ còn 1 thằng 430 thì để dùng bác nào có file mới cứ send, em chạy thử cho. hehhe nhưng send cái ngon ngon một tí nhé không lại toi luôn cái đầu của em là hết cái thử đấy.
    À mà bác nào muốn gõ tiếng việt thì dùng UniKey mà gõ để chế độ Telex và Unicode gõ như bình thường.

Like
    0
    Chào các bác
    Các bác cho em hỏi một tí. Hôm nay em chạy ra hàng linh kiện điện tử ở Hàng Trống để hỏi mua mấy thứ về làm cái Progammer theo sơ đồ của bác Dat_Vuong nhung không có IC 74HC76, RN1 SiL5-4 10kOhm, ngoài ra mấy cái tụ C1-4 1nF không có thông số về hiệu điện thế nên họ không biết đường nào để bán cả. Các bác giúp em với. Em nên tìm mua ở đâu ah? Cám ơn các bác nhiều.
    Em thấy forum này gõ tiếng việt kiểu Telex binh thường đấy chứ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Zeroo13
    chào các bác, tôi đã nạp thử cái AU của anh tàu khựa hôm nay nhưng không chạy được. Giờ vừa online nên mới biết bác billy có đưa lên một bộ AU mới, thôi cứ để em thử xem thế nào nhé rồi sẽ nói sau keke em đã để riêng 1 thằng 410 chuyên để thử thẻ còn 1 thằng 430 thì để dùng bác nào có file mới cứ send, em chạy thử cho. hehhe nhưng send cái ngon ngon một tí nhé không lại toi luôn cái đầu của em là hết cái thử đấy.
    À mà bác nào muốn gõ tiếng việt thì dùng UniKey mà gõ để chế độ Telex và Unicode gõ như bình thường.
    Điểm thứ 1: khác nhau là thẻ lấy mẫu khác nhau. Bọn TQ dùng 1 cái thẻ xịn nào đó để copy cho cả triệu người dùng. Như thế dẽ bị phát hiện ra tham số của thẻ gốc. và dễ bị tiêu diệt bằng key hơn.

Điểm thứ 2: Bọn TQ nó có thể dùng card để tiêu diệt ID trong đầu thu của các bác rồi thì phát hành thẻ mới. Như thế dù có nạp lại cũng không đc, Bát buộc phải mua của chúng nó để mất tiền thêm.

Cách này có lâu rồi trong xã hội SAT HACK!!!

Like
    0
    bác billy xem lại cái file flash.hex (bản AU_FIX, kể cả bản kia cũng không load được) nhe, no toàn báo lỗi (address out of range for buffer) không load được, mà sao file đó lớn thế, tới 91k.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Zeroo13
    bác billy xem lại cái file flash.hex (bản AU_FIX, kể cả bản kia cũng không load được) nhe, no toàn báo lỗi (address out of range for buffer) không load được, mà sao file đó lớn thế, tới 91k.
    Bản FIX_2 post lại rồi. Thực ra không phải lỗi mà do FUNPROG thôi.

Bác thử down lại đi
    Được sửa bởi billydragon lúc 16:09 ngày 28-07-2004

Like
    0

VIACCESS - Phần 2.

III. ATR là gì?

ATR (ANSWER TO RESET) – Dòng dữ liệu đầu tiên sau khi khởi động, card đưa ra dòng mã gọi là ATR.

ATR của card tùy thuộc vào phiên bản:
    VIA1: 3F 77 18 25 00 29 14 00 62 68 90 00
    PC2.4 : 3F 77 18 25 00 29 14 00 64 68 90 00
    PC2.6 : 3F 77 18 25 00 80 14 00 66 68 90 00

Dựa vào ATR mà thiết bị giao tiếp với thẻ nhận biết đc tốc đọ truyền, phương thức truyền dữ liệu và phiên bản phần mềm của thẻ.

3F – Byte được truyền đi theo format đảo ngược : Bít 0 truyền trước, bit 7 truyền sau cùng và bit chẵn là = 0 tức là chẵn. Nếu là 3B thì bít chẵn lẻ = 1 tức là lẻ. Và bít 7 truyển trước, bít 0 truyền sau dùng.

Các Byte sau 3x là các chỉ số về tốc độ, nhiệm vụ của từng loại card. (Tham khảo trong tiêu chuẩn ISO 7816 -1,2,3).

IV. Cấu trúc lệnh của VIACCESS

VIACCESS sử dụng cấu trúc lệnh chuẩn theo ISO-7816. Cấu trúc đó như sau:

CLASS INS P1 P2 LL .....

CLASS - Nhóm lệnh (Group Commands). Lệnh được chia thành nhiều nhóm khác nhau, có mục đích sử dụng khác nhau. Ví dụ nhóm lệnh điều khiển phần cứng, nhóm lệnh làm dịch vụ trao đổi dữ liệu, nhóm lệnh dành cho nhà sản xuất thẻ ...
    VIACCESS chỉ dùng 3 nhóm lệnh trong chuẩn ISO 7816 đó là CA,87,BC, còn các nhóm khác có lẽ dùng cho các hệ thông khác nhau

INS – Instruction. Đây là phần cốt lõi của từng loại Smartcard cụ thể. Nhờ có INS mới có thể phân biệt độc lập từng loại thẻ khác nhau. Mục đích sử dung và công việc chung sphải làm. Nhờ có INS hệ thống mới phân biệt cái gì cần làm hay thống tin gì cần cập nhật. Ta có thể hiểu INS như 1 hàm trong C. Nó có thể cần đến tham số hoặc không cần tham số, số đối v.v. Điều này sẽ tìm hiểu rõ trong các ví dụ về sau.

P1, P2 – Parameters - chính là các tham số của lệnh hay cũng chính là dữ liệu của lênh. P1 và P2 còn là các điều khiển của lệnh như: nhóm card liên quan đến lệnh này, hay là Key được sử dụng để sử lý dữ liệu đi kèm theo lệnh này v.v...

LL – Data lengh – Là byte chỉ ra ngay sau nó có bao nhiêu byte dữ liệu đi cùng với lệnh này. LL có thể bằng 0x00 và tối đa là 0xFF (255). Nếu LL=0 có nghĩa là lệnh này không có dữ liệu đi kèm.
    Ví dụ câu lệnh sau:

CA A4 04 00 03 00 с4 19
    CA – Nhóm lệnh

A4 – Instruction A4 – Mã lệnh chọn thư mục hay file (Như lệnh CD trong MS-DOS)

04 – P1 – chỉ thư mục hay file cụ thể. Nếu P1=00 thì có nghĩa là thư mục gốc ( như lệnh CD\) Nếu P1= 02 thì sẽ là lựa chọn thư mục có tên sau LL (03) tức là thư mục 00 C4 19.

00 – P2 – Ở trong câu lệnh này nó không đc sử dụng nhưng ở trong đa số lệnh của VIACCESS nó dùng để chỉ ra key (chìa khóa) để dùng giải mã dữ liệu đi đằng sau LL trong câu lệnh này.

03 – LL độ dài của dữ liệu đi kèm lệnh. Ở đây là 03= 3 byte.

00 C4 19 – 3 byte dữ liệu!. Chính là tên của thư mục mà CA A4 04 00 cần chọn (như lệnh CD 00_C4_19 trong MS-DOS).

- NANO COMMAND là gì? Vì chuẩn của ISO 7816 chỉ quy định đến cấu trúc lệnh như nói trên nên các hệ thống khác nhau thiết kế chi tiết phần hệ điều hành khác nhau. Trong VIACCESS thì phần dữ liệu sau LL có thể mang thêm cái gọi là NANO. Nó không thuần túy là dữ liệu, mà nó giống như là macro command. Không phải là tất cả các lệnh đều có NANO. Trong VIA quy định chỉ 1 vài INS có NANO thôi. Ví dụ như CA 18, hay CA 88.

LL trong các INS này chỉ ra sau nó là bao nhiêu byte dữ liệu. Tiếp sau LL bắt đầu đến NANO.
    Nano1 (1 byte) NL (1Byte) xx xx ... xx(NL)
    Nano2 (1 byte) NL (1Byte) xx xx ... xx(NL)
    ...
    NanoY (1 byte) NL (1Byte) xx xx ... xx(NL)

Ở đây là lệnh có 1 hoặc nhièu NANO.
    NL = độ dài của dữ liệu thuộc NANO. Ví dụ Nano1 có NL=0x03 thì có nghĩa là sau nó có 3 byte dữ liệu. Tiếp theo đó là đến NANO tiếp theo nếu có.

NanoY có NL byte và tổng số các byte trong các Nano kể cả Nano phải bằng LL.

Ví dụ: Lệnh sau có 3 Nano
    СА 88 P1 P2 LL

E2 03 D1 D1 К1
    EA 10 XX XX XX XX XX XX XX XX YY YY YY YY YY YY YY YY
    F0 08 SS SS SS SS SS SS SS SS

LL= Tổng số các byte sau:
    E2 03 D1 D1 К1
    EA 10 XX XX XX XX XX XX XX XX YY YY YY YY YY YY YY YY
    F0 08 SS SS SS SS SS SS SS SS

Tức là LL = 33 byte hay 0x21

Nano E2 03 có độ dài là 3 byte và dữ liệu 3 byte đó là: D1 D1 K1

Nano EA 10 có độ dài là 0x10 = 16 byte và 16 byte dữ liệu đó là: XX XX XX XX XX XX XX YY YY YY YY YY YY YY YY

Nano F0 08 có độ dài là 0x08 byte và dữ liệu của nó là: SS SS SS SS SS SS SS SS.

Đó là cấu trúc của hệ thống lệnh VIACCESS

Like
    0

Một quan điểm không nên đề cập! Chủ chương của tôi là kg thương mại hóa!

Trích từ một câu hỏi của 1 thành viên bên TTVNOL

[quote-Quen_mang_kinh viết lúc 20:19 ngày 27/07/2004-]
    [br]À sau khi hiểu hết về VIACCES làm gì tiếp theo nhỉ... giúp ĐTH chế tạo một loại Card mới VIA-VN (TM) chống Hacker hay đơn giản ngồi Hack để kiếm sống (theo phe cảnh sát hay phe khủng bố ) [r10)]
    Không biết bác nào ở ĐTH quan tâm đến vấn đề này nhỉ.

[sign][/sign]
    [/quote]

Tôi trả lời:

Move to http://www.diendantinhoc.com/showthr...7&page=3&pp=15

Câu hỏi này hay đấy. [red]Nếu bạn dùng dao để cắt thịt nấu ăn thì nó có không có tội, và bạn cũng không có tội. Nếu bạn dùng nó để giết người thì dao cũng không có tội, nhưng bạn có tội và bị pháp luật trừng trị[/red]. Vấn đề ở đây đang thảo luận là làm thế nào để có con dao tốt, sắc, cứng. Còn tùy người dùng sử dụng.
    Được sửa bởi billydragon lúc 17:41 ngày 28-07-2004

Like
    0
    Các bác ở ngoài bắc chắc quen dùng telex rồi, nên chịu khó down unikey về mà dùng, chuyển sang font unicode kiểu gõ telex là được mà, welcome back bác billy

Like
    0
    Bác Billydragon ơi! Bác cho tôi hỏi hôm nọ tôi mua thẻ ở chợ trời về xem liệu có bị tiêu id không nhỉ? Hiện giờ tôi vẫn xem bình thường

Trang 3 / 964 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết