Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Thông tin phát sóng wifi có gây hại gì cho lap không?

em dùng láp để phát sóng wifi.em nghe nói như thế ảnh hưởng đến máy có đúng không mấy bác
    Quote Quote

Like
    168
    Thường cái gì cũng vậy, nó có tuổi thọ của nó. Nếu dùng liên tục thì mau tới ngày hư. Tuy nhiên, nhiều dụng cụ, máy móc bật lên để hết năm này qua năm khác lại lâu hư hơn bật ON/OFF thường. Thật khó nói vì còn tùy nhiều yếu tố chung quanh. Duy có 1 điểm là nếu dùng pin sẽ mau hết pin hơn.

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
    Ý kiến của mình cũng giống ý kiến của bác tam_giang . nếu bạn dung pin sẽ nhanh hết và chai pin, và mạng bạn dùng sẽ bị chậm. theo mình bí thì nên dung laptop để phát wifi thôi chứ bạn không nên dùng nó để phát thường xuyên, vì nó ko phải là một thiết bị phát wifi chuyên dụng.
    Chúc bạn vui.

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Thường cái gì cũng vậy, nó có tuổi thọ của nó. Nếu dùng liên tục thì mau tới ngày hư. Tuy nhiên, nhiều dụng cụ, máy móc bật lên để hết năm này qua năm khác lại lâu hư hơn bật ON/OFF thường. Thật khó nói vì còn tùy nhiều yếu tố chung quanh. Duy có 1 điểm là nếu dùng pin sẽ mau hết pin hơn.
    Em là nhân chứng sống đây bác: lap e phát wifi vật vã hơn một năm nay và kết quả là bây giờ là cái bộ bắt cũng như phát wifi của e gãy thẳng cổ rồi đây, nhưng nếu phát không thường xuyên thì chắc không vấn đề gì đâu

Like
    0
    Mọi người đều nói đúng cả. Không dùng đến còn mau hỏng hơn là dùng thường xuyên 1 cách ổn định. Song laptop là thiết bị bắt sóng wifi, không phải chuyên dụng để phát sóng đó. Thiết bị phát wifi chuyên dụng là modem phát wifi. Nên muốn bền lâu hơn thì nên dùng modem để phát, laptop nhận sóng sẽ phù hợp hơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết