Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

cuộc thi trí tuệ Việt Nam ko còn phải ko?

mọi người cho hỏi, m mấy năm nay ko theo dõi cuộc thi trí tuệ Việt Nam, hôm qua xem trao giải Nhân Tài đất Việt mới nhớ ra muốn vào coi, sao không thấy thông tin gì vậy nhỉ?
    Quote Quote

Like
    355
    Lâu rồi tớ cũng không thấy cuộc thi trí tuệ Việt Nam nữa!!!

Like
    0
    Có khi do cái tên cuộc thì chuối quá. Trí tuệ của Việt Nam đâu không thấy, toàn là code của nước ngoài chép về

Mà giờ có Nhân tài đất Việt của Nhà nước thay thế rồi còn gì, chỉ là không PR, lăng-xê nhiều như TTVN của các bác "tư nhân" nên trao giải hôm 21/11/2010 mà giờ không thấy forum nào bàn ra bàn vào

Like
    1
    Mình thấy cuộc thi Nhân tài đất Việt rất hay vì có 1 hội động ban giám khảo là các nhà khoa học hàng đầu trong các lĩnh vực chấm thi. Do đo tính khắt khe cao hơn hẳn so với cuộc thi Trí tuệ Việt Nam, mình còn nhớ năm đầu tiên của cuộc thi không có iải nhất CNTT vì hội đồng giám khảo cho rằng các sản phẩm chưa có tính ứng dụng cao và phần lớn cũng đã có những sản phẩm tương tự trên thế giới trước đó. Hy vọng là cuộc thi Nhân tài đất Việt sẽ là nơi để phát hiện nhiều nhân tài cho đất nước

Like
    0
    uhm! Mình nghĩ cũng thế, nhưng có điều mình hơi thắc mắc là:NẾU CHƯƠNG TRÌNH TRÍ TUỆ HAY CÁC CHƯƠNG TRÌNH KHÁC NHƯ" ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH OLYMPIA, MỘT CHƯƠNG TRÌNH KHÁ LÀ TUYỆT VỜI, NHƯNG MỨC ĐẦU TƯ THÌ QUÁ THẤP"
    Nếu muốn đầu tư cho ngành này thì sân chơi cho các thí sinh lẫn ban giám khảo phải có những mức ưu tiên với họ.... Thì người tham gia và người muốn tham gia=> Họ sẽ cống hiến hết mình....

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vutuenhien View Post
    uhm! Mình nghĩ cũng thế, nhưng có điều mình hơi thắc mắc là:NẾU CHƯƠNG TRÌNH TRÍ TUỆ HAY CÁC CHƯƠNG TRÌNH KHÁC NHƯ" ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH OLYMPIA, MỘT CHƯƠNG TRÌNH KHÁ LÀ TUYỆT VỜI, NHƯNG MỨC ĐẦU TƯ THÌ QUÁ THẤP"
    Nếu muốn đầu tư cho ngành này thì sân chơi cho các thí sinh lẫn ban giám khảo phải có những mức ưu tiên với họ.... Thì người tham gia và người muốn tham gia=> Họ sẽ cống hiến hết mình....
    Chào bạn,

Cuộc thi "ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH OLYMPIA" mình thấy rất hay nhưng một điều đáng quan tâm về chương trình này :
    Những người đoạt giải cao nhất này họ đi về đâu hết rồi ?
    Chương trình cho họ đi du học ai là người đứng sau tài trợ ?
    Qua bao nhiêu thế hệ rồi, sao mình không thấy họ xuất hiện nữa. Đó là nguồn chất xám Việt mà.

Khởi tạo bởi một trong những thế hệ trẻ Việt.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết