Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Lấy avarta gốc của người khác!

Mình muốn lấy avarta của 1 người bạn nhưng khi dùng các web hỗ trợ thì tải về ảnh bé lắm, mình muốn lấy lại ảnh gốc kích thước như ban đầu thì có cách nào không? Đừng bảo phải xin chính chủ nhé . Thank các bạn nhiêu!

Like
    4
    Khi đăng avatar lên yahoo, nó đã bị code của yahoo messenger resize rồi mới upload lên sever của nó thì đương nhiên avatar chỉ có kích thước nhỏ
    (96x96px) nên ko có ảnh kích thứoc lớn như hình trên máy tính của ng` ấy.
    Bạn có thể xem ảnh avatar của chính bạn tại: C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles\nick của bạn\My Icons

Vì vậy nếu bạn lấy đc ảnh avatar có size 96x96 là to nhất rồi! Ko thể hơn đc!

Trang nổi tiếng: http://detectinvisible.com vừa check nick ẩn vừa tải avatar.

Like
    20
    File avatar là một file hình nhỏ xíu, kích cở tùy theo website cho phép.
    Vì thế khi chuyển file avatar cho website làm avatar cho mình thì người IT không ai dại gì mà chuyễn cái file to tổ chảng lên làm avatar dù website cho phép đi nữa.
    Vì vậy chuyện thấy cái avatar của "gái xinh" to bằng cái móng tay mà muốn lấy đem về, mong nó to như tấm ảnh chụp để làm của riêng là chuyện không thực tế.

Like
    42
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    File avatar là một file hình nhỏ xíu, kích cở tùy theo website cho phép.
    Vì thế khi chuyển file avatar cho website làm avatar cho mình thì người IT không ai dại gì mà chuyễn cái file to tổ chảng lên làm avatar dù website cho phép đi nữa.
    Vì vậy chuyện thấy cái avatar của "gái xinh" to bằng cái móng tay mà muốn lấy đem về, mong nó to như tấm ảnh chụp để làm của riêng là chuyện không thực tế.
    Dạ, được, nhưng xác suất bác Tom ạ, có một số trang web có khả năng tìm hình tương tự với bức hình mình đưa lên. Chẳng hạn như trang này chẳng hạn.
    http://www.tineye.com/
    Còn có 1 tool có thể phóng to hình ảnh mà không bị vỡ hạt nữa, hồi trước con hay áp dụng, thấy hay phết, bây giờ để lục lại xem thử

Like
    20
    Thắc mắc:
    Tui có cái hình bằng cái móng tay. Có tool phóng to ra cở bàn tay mà không vở hạt.

Nếu tui có cái hình bằng bàn tay thì nó có thể phóng to ra như cái đầu mà không vở hạt hay không?

Suy nghỉ theo cách trên thì cần chi file gốc lớn!

Like
    2,418
    Mình cũng thắc mắc y chang bác TOM.

Còn việc có tool để từ cái móng tay phóng to lên bằng cái ... mâm thì có lần nghe một ông, tự khoe làm special effect cho Hồ Ly út bảo là kỹ thuật đó là độc quyền của NASA và các cơ quan bảo vệ pháp luật của Mỹ, không được phổ biến thành hàng dân dụng, nghe cũng có lý.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    152
    ko thể xảy ra.... ^^
    Ahihi...

Like
    168
    Cái phóng to mọi người đang bàn đến chắc là cái Photozoom. Nó dùng cách "đoán" để chen thêm dots/pixels vào hình. Tôi có thử, cũng tùy hình, nhưng to lên 200% (gấp đôi) còn có thể chấp nhận được trên monitor (màn hình). Các software sửa hình khác cũng cho phép làm hình lớn lên NHƯNG theo lẽ thường thì có thể lớn thật lớn nhưng có coi được không là 2 chuyện phải để ý.

Riêng chủ topic, sao không xin quách chủ của nó cho rồi. Mình là "fan" mình có quyền xin hình hoặc chữ ký và dĩ nhiên họ cho thôi ngoại trừ dùng làm chuyện không đúng.

Like
    42
    Hồi trước con có cái hình này

Là avatar của một đứa bạn, mang về rồi phóng to ra được cái này. Mới lục lại cái hình trong máy. Còn cái tool thì lâu quá rồi không nhớ ra nữa.

Em cũng hơi thắc mắc là nếu phóng to ra ắt sẽ bị vỡ hạt, không hiểu nó làm cách nào mà có thể phẳng lỳ như vậy, thử bỏ vô Photoshop kéo ra một phát là vỡ liền.

Like
    152
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Riêng chủ topic, sao không xin quách chủ của nó cho rồi. Mình là "fan" mình có quyền xin hình hoặc chữ ký và dĩ nhiên họ cho thôi ngoại trừ dùng làm chuyện không đúng.
    Cái này gọi là săn ảnh gái chứ chẳng phải fan phiếc gì cả... và mấy "pé teen" bây giờ rất là "chảnh" cho dù có xin cỡ nào cũng không cho

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@Ku Long: Bác làm thế nào mà hay vậy ? Lúc trước mình cũng có xài PhotoZoom rồi mà cũng đâu đc thế này. Thật là "pro" và cũng thật là xinh quá đi :">
    Được sửa bởi trungvn.info lúc 11:04 ngày 22-11-2010 Reason: Bổ sung bài viết
    Ahihi...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết