Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giúp em máy mở ko lên!

Máy của e mấy hôm nay cứ chập chờn,mở máy quạt vẫn chạy nhưng màn hình ko lên,chỉ vài giây rồi em tắt mà rờ vào quạt tản nhiệt thấy nóng hổi (gần 60 độ).Còn có những lúc bật lên đc bình thường thì mát rượi.em ngĩ 1 là main lỗi 2 là do nguồn.có bro nào biết chỉ giúp em với!
    Em đã thử và chắc chắn ko phải do RAM,CPU hay VGA.ban đầu em ngĩ là do CPU tiếp xúc ko tốt,em đã gắn lại nhg vẫn vậy.Em ngĩ cũng ko phải do nguồn,vì những lúc mở lên đc thì vẫn chạy đc bt.
    trên main của em có 2 tụ bị phù,nhg chắc ko ảnh hưởng gì vì chỉ là tụ lọc và hiện tại máy vẫn chạy đc.
    Hiện tại em đã mở đc lên nhg sợ nên ko dám tắt máy nữa.có bro nào biết tại sao CPU lại nóng như vậy ko ah?em cám ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn thử tra keo tản nhiệt vào giữa quạt và CPU, đồng thời cho dầu vào quạt xem sao?

Like
    0
    thks a,nhg kkhông phải do keo tản nhiệt đâu,vì lúc e mở máy lên đc thì CPU mát rượi,đo bằng everest chi có 25 độ thôi mà.
    mấy hôm nay khó khăn lắm bật tới bật lui nó mới lên.nhg lúc ko lên thì nó gặp tình trạng trên đó.

Like
    0
    Quạt của bạn có vấn đề rồi. Bạn thay thử quạt khác xem

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết