Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

IT ngân hàng,vui hay buồn P1

-Thời học cấp 3,lúc chuẩn bị thi Đại Học không có định hướng nghề nghiệp,theo bạn bè thi vào Bách Khoa,chọn cái ngành thời thượng,trào lưu hay mốt lúc đó là CNTT,với trình độ sẵn có không khó khăn để mình kiếm cái bằng Khá ra ngoài kiếm việc
    -Trải qua thời gian làm việc tại Fsoft mình nhận thấy rằng,làm kỹ thuật chẳng qua chỉ là thằng công nhân có tấm bằng đại học làm ra của cải cho bọn chủ và bọn ăn theo nó bóc lột,công sức mình làm ra 10 đồng may ra chỉ được hưởng 1,còn lại bọn chủ nó lấy hết,trong khi mình làm quần quật,làm ngày làm đêm,1 ngày làm trung bình 12 đến 14 tiếng chỉ để hằng năm tăng được 2 bậc lương,tiền tăng lương không đủ bù đồng tiền mất giá do lạm phát vậy mà hàng ngày bọn cấp trên suốt ngày than phiền về việc trả lương cho mình cao quá,không đủ bù chỉ phí
    -Giữa năm 2008 khủng hoảng kinh tế bắt đầu manh nha,đến gần cuối năm thì Fosft mất hàng loạt Hợp Đồng,nhân viên xuống ATeam hàng loạt,đến đầu năm 2009 mình cũng bị xuống đó ngồi,nhìn quanh hầu như tất cả các cty tin học đều ngưng tuyển,ngành CNTT rơi vào bế tắc,ngồi Ateam suốt ngày làm mấy cái vớ vẫn quyết định chuyển việc,nhưng lúc đó tất cả các cty tin học lớn đều ngưng tuyển chỉ có mấy cty vớ vẫn thì mình không thích,đúng lúc sắp chết chìm thì vớ được tia sáng hi vọng,Viettel và BIDV cùng đăng tuyển hàng loạt quyết định thi vào cả 2,không biết hên xui thế nào mả cả 2 đều nhận,làm BIDV thì phải ra Hà Nội làm IT cho 1 Chi Nhánh thuộc hàng lớn nhất hệ thống,còn làm Viettel thi có lẽ cả đời vẫn chỉ là thằng cuder làm thuê,sau 1 tuần suy nghĩ quyết định ra Hà Nội,không thân không thích không quen biết ai cả nhưng lúc đó mang tâm trạng thất vọng về cái nghề của mình,quyết định bỏ tất cả lại phía sau để bắt đầu lại từ đầu ở 1 nơi mới
    -Những cảm nhận về IT NH mai mình sẽ viết tiếp,cách nhìn về những người làm ra tiền về ngành CNTT mình sẽ nói rõ ở phần sau
    Quote Quote

Like
    0
    Mở đầu hay đấy, mong phần kế của bạn

Like
    0
    ông cố này chơi chiêu à? Sao ko viết tiếp luôn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khanhhong View Post
    ông cố này chơi chiêu à? Sao ko viết tiếp luôn
    người có công ăn việc làm ko rảnh để "tiếp luôn". Đã là tâm sự thì trải dài, đến bao giờ mới hết tiếp

Like
    84
    không thấy chữ phần 1 mà còn hỏi

Like
    1
    cuối cùng thì cậu muốn nói gì?

Like
    0
    Đi làm chỉ là để tích lũy kinh nghiệm sống, sau đó thì mới trèo được lên cao chứ

Like
    0
    Kê dép ngồi hóng tiếp :d

Like
    0
    mình chưa đc làm ở NH nên ko dám hóng hớt
    nhưng phần đầu bạn nói hơi chủ quan
    chúc bạn tìm đc tương lai tươi sáng

Like
    96
    Nếu giỏi IT + thêm cái đầu biết tính toán làm ăn nữa thì nhanh giàu, còn cứ thích yên phận thì chỉ làm 1 thằng thợ gõ phím cả đời thôi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết