Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Máy tính HP bị mờ màn hình xin đia chỉ ở SG sửa uy tin :-ss

ace em cho em hỏi với : cái máy tính HP 6535s của em bị mờ màn hình, em ở Vũng Tàu và có mang đến công ty Hải Yến số 10 Lê Hồng Phong để sửa , lúc mới đến kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật nói là ko cần kiểm tra nhìn màn hình thấy mờ và nói cho em giá sửa luôn là 600k, hen em 2 ngày ra lấy đến này đã 4 ngày rồi em ra lấy thì họ bảo là máy tính của em hỏng main và chip bây giờ bật cũng chẳng thấy lên nữa(lúc đầu em mang tới là máy tính còn tem và bị mờ) hôm nay đã 4 ngày em tới lấy họ bảo như vậy và bảo là máy em ở đó ko sửa được và khuyên em lên sài gòn sửa , em thì đang cần máy gấp (, anh chị ở sài gòn nào thấy cỗ nào sửa tốt chỉ giúp em với , em cũng ko biết đường sài gòn nữa (, anh chị em nào sửa có thể cho em địa chỉ và số điện thoại với ạ !

thanks !

( đang nhiên lợn lành thành lơn què (
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ThuyCuong_ View Post
    ace em cho em hỏi với : cái máy tính HP 6535s của em bị mờ màn hình, em ở Vũng Tàu và có mang đến công ty Hải Yến số 10 Lê Hồng Phong để sửa , lúc mới đến kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật nói là ko cần kiểm tra nhìn màn hình thấy mờ và nói cho em giá sửa luôn là 600k, hen em 2 ngày ra lấy đến này đã 4 ngày rồi em ra lấy thì họ bảo là máy tính của em hỏng main và chip bây giờ bật cũng chẳng thấy lên nữa(lúc đầu em mang tới là máy tính còn tem và bị mờ) hôm nay đã 4 ngày em tới lấy họ bảo như vậy và bảo là máy em ở đó ko sửa được và khuyên em lên sài gòn sửa , em thì đang cần máy gấp (, anh chị ở sài gòn nào thấy cỗ nào sửa tốt chỉ giúp em với , em cũng ko biết đường sài gòn nữa (, anh chị em nào sửa có thể cho em địa chỉ và số điện thoại với ạ !

thanks !

( đang nhiên lợn lành thành lơn què (
    chào bạn ! hiện tượng như của bạn 1 là board cấp cao áp cho đèn LCD bị hư ( giông như bóng đè típ của mình bị hư cái tăng phô ấy ) , lôi này thì 1 là thay bóng 2 là thay LCD
    2 lỗi do main board cụ thể là chân cấp ap 19V cho board cao áp hoặc chân điều khiển sáng tối đóng mở board cao áp lỗi này phải sửa trên main hoăc thay con chíp điều khiển này .
    nếu có dịp lên sg thì alo mình
    thế nha

Like
    0
    Bạn out ra màn hình ngoài xem có bị gì không? Nêu bị thì do main không thì do đèn cao áp hoặc cap bị lỏng. Nên mang đi sửa sớm không thi thay màn hình dùng cho nó ổn định

Like
    0
    Quote Được gửi bởi luongdon View Post
    Bạn out ra màn hình ngoài xem có bị gì không? Nêu bị thì do main không thì do đèn cao áp hoặc cap bị lỏng. Nên mang đi sửa sớm không thi thay màn hình dùng cho nó ổn định
    hì cảm ơn anh , em ra bây giờ họ nói hỏng luôn rồi , lúc đầu còn có thể dùng màn hình máy bàn để làm việc bây giờ họ sửa kiểu gì màn hình cũng ko được mà còn hỏng thêm (, hẹn em 2 ngày ra lấy, bây giờ hện 2 ngày lần thứ 2 rồi cũng chưa được, em điện cho ông quản lý thì nói là từ giờ tới sáng mai mà hôm nay 2 ngày chưa thấy điện :-s, Hải Yến làm ăn chán chêt (, sinh viên mang lên sài gòn mất công đi lại xa thấy bảo Hải Yến vũng mới mởi mở thêm ở số 10 LHP chuyên sửa chữa hịc nản quá , h không có máy tính đi thực tập (

http://haiyen.com.vn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết